OFISI YA RAISI - TAMISEMI

HALMASHAURI YA WWWILAYA YA KYELA
SHULE YA SEKONDARI LUSUNGO

S.L.P 244
B i KYELA
FOMU YA KUJIUNGA KIDATO CHA KWANZA MWAKA 20.....
KUMB NA. KDC/S 3125/J1/20...
JINA LA MWANAFUNZI DATE
S.LP

YAH: MAAGIZO YA KUJIUNGA NA SHULE YA SEKONDARI LUSUNGO WILAYA YA
KYELA MKOA WA MBEYA MWAKA 20...
1. Ninafurahi kukuarifu kwa umechaguliwa kujiunga na kidato cha kwanza katika shule hii kwa
mwaka huu. Muhula wa kwanza unaanza tarehe unatakiwa kuripoti
shuleni tarehe

MAHALI ILIPO
Shule ya Sekondari Lusungo ni ya Serikali ni ya kutwa. Ipo Mkoa wa Mbeya Wilaya ya Kyela

katika mazingira mazuri kwa kusoma

2. MAMBO MUHIMU YA KUZINGATIA
2.1. SARE YA SHULE.
(a) Wavulana: Suruali mbili kijivu na Jani la Mgomba, na mashati mawili meupe mikono
mifupi
(b) Wasichana:
(i) Sketi moja ya Kijivu (Aina ya Polysta)
(if) Suruali moja ya kijani Mgomba shati moja Jeupe mikono mifupi, na kisoro
kimoja cheupe.

Aina na rangi ya kitambaa cha suruali/ sketi imeambatanishwa.
NB: Sketi yenye marinda ya wastani, ishonwe vizuri na urefu wake ufike usawa wa soksi
Suruali ishonwe kwa kawaida kabisa, si mtindo wa jinsi wala mlegezo.
(c) Viatu vya kamba rangi nyeusi kwa wavulana wote, visivyo na visigino virefu.
(d) Soksi jozi mbili rangi nyeusi kwa Wavulana na nyeupe kwa Wasichana.
(e) Tai rangi inayo endana na suruali kwa wavulana na sketi kwa wasichana
(f) Viatu vya michezo jozi moja

NB: (i) Suruali grey/ Sketi grey na Shati zitavaliwa siku ya jumatatu hadi Jumatano
(i) Suruali za Kijani mgomba na Kisoro zitavaliwa siku ya Alhamisi na ljumaa.



T

2 Daftari, kalamu na mkebe wa fesabu.

2 3 Chakula cha wanafunzi wa kutwa, naull y2 kwenda shuleni na kurudi

nyumbani pamoja na matibaou.

2.4 Nauli ya wanafunzi wa bweni kwenda shuleni na kurudi nyumbani wakati
wa likizo, godoro na vifaa vya malazi’

2.5 Mahitaji mengine ya kibinadamu (kama yapo yatajwe)-

3.0 Sheria na Kanuni Muhimu za Shule hii

Shuie inaendeshwa kwa mujibu wa Sheria ya Efimu Ma. 25 ya mwaka 1978 na
kama ilivyorekebishwa kwa Sheria [Na. 10 ya mwaka 1995. Aidha, inazingatia
miongozo yote inayotolewa na Wizara ya Elimu na Mafunzo ya Ufundi, yenye
dhamana ya elimu nchini na Ofisi ya Waziri Mkuu-TAMISEMI yenye jukumu la
Usimamizi na Uendzshaji Elimu. Unatakiwa kuzingatia mambo ya msingi
yafuatayo ambayo yatafafanuliwa kwa maandishi na utapewa nakala yake mara
baada ya kuripoti shuleni:

a) Heshima kwa viongozi, wazazi, wafanyakazi wote, wanafunzi wengine na

jamii kwa yjumla ni jambo la lazima;

b) Mahudhurio mazuri katika kila shughuli ndani na nje ya shule kulingana na

ratiba ya shule ni lazima;

c) Kushiriki kwa makini kufanya 1n;anda}}o ya jioni (preparation);

d) Kuwahi katika kila shughuli za shuie na ny'mging'uta‘uachewa;

e) Kufahamu mipaka ya shule na kuzingatia kikamilifu maeiekezo juu ya
kuwepo f\d%ni_ na hie ya mipaka hiyo wakati \;'_otg wa uanafunzi wako katika
shul? hii; vf ?: *" i T g Mo

f) Kutunza usafi wa mwili, mavazi na mazingira ya shule;

g) Kuvaa sareya Mule wakati wote gnapotakiwa;
¥ .
h) Kuzingatia ratiba yg shule wakati wote; ria

i) Kutunza mali za umrma.




32 Makosa Yafuatayo Yanaweza Kusababisha Kufukuzwa ad kusimamishwa
Shule

a) Wizi.
b) Uasherati na ushoga.
c) Ubakaji.

d) Ulevina matumizi ya madawa y? kulevya kama vile uvutaji bangi, cocaine,

mirungi, kubeli na kadhalika.
e) Kupigana au kupiga.
f) Kuharibu kwa makusudi mali ya umma.

x
i

g) Kudharau Bendera ya Taife.

h) Kuwa mjamzito /kupata mimba.
h) Kuoa au kuolewa.
i) Kutoa mimba.

j) Kugoma, kuchochea na kuongoza au kushiriki kuvuruga amani na usalama wa

shule au watu.
k) Kukataa adhabu kwa makusudi.
) Kuwana simu ya mkononi.

4.0 Mambo Mengine Muhimu yanayopaswa yukamilishwa na kuwasilishwa

shuleni na mwanafunzi

a) Medical Examination Formy’ ambayo itajazwa na Mganga Mkuu w2
hospitali ya Serikali. Fomu hii itakabidhiwa kwa Mkuu wa Shule mara
utakaporipet: shuieni.
Ly oy rmaelezo binafst Luhusu historia ya mwanafunzi na mkataba w2
Jutoshirici katika mizaro. U0 Na makosa ya jinal.

¢) Fomu ya mzazi kukir kukubaliana na sheria, kanuni N2 maetekedc

mengine yata'kay’otolewa na shule.

50 Tafadhalisoma kwa makini maelezo / maagizo haya na kuyatekeleza

kikamilifu.



FOMU A

REQUEST FOR MEDICAL EXAMINATION (THIS FORM IS TO BE COMPLETED BY A
MEDICAL OFFICER).

D U1 2 it e Corte S e L N - (I T

(9). OTHER FINDINGS.............. G T B M e I S iy

T am satisfied that the above named pupils is /is not fit to pursue further studies in any
secondary sciiooi.

DESIGNATION STATION




FOMU B

FOMU YA MKATABA WA KUTOSHIRIKI KATIKA MIGOMO FUJO
NA MAKOSA YA JINAI -

(IJAZWE NA MWANAFUNZI MWENYEWE)

Mimi (taja jina Kamil) oo nimechaguliwa kujiunga na

Masomo yo i yé Scitnuan Kidato cha 20 N Katika shule ya sekondari Lusungc.

Najaza fomu hii kukubali kuchaguliwa kwangu kuendelea na masomo katika shule hii. Naahidi
kuwa niwapo katika shule hii nitatii na kufuata sheria na kanuni zote za shule kwa kipindi

chote cha mascmo yangu.

Pia nashidi kuwa kwa muda wote niwapo katika shule hii sitashiriki katika migomo, fujo na

makosa ya jinai. Kama nitakiuka na kwenda tofauti na mkataba huu, naomba sheria kali

zichukuliwe dhidi yangu yaani kufikuzwa shuleni na kushitakiwa mahakamani

Nakubali kuwa nimesoma na kuyaelewa masharti yote katika fomu hii ya mkataba na ninaahidi

kuwa nitatekeleza na kufuata sheria na kanuni zote za shule.

SAHIHI YA MWANAFUNZL...vovrucrsrerencssesssssamssssessssssasssssssassssssass

TAREHE...ccietrceierincesarasasensaesasssnnnnannasssssnanannes



FOMU C

FOMU YA MZAZI/MLEZI K[}KIRI KUKUBALIANA NA SHERIA, KANUNI,
KULIPA ADA, MICHANGO NA MAELEKEZO MENGINE
YATAKAYOTOLEWA NA SHULE

USALWE NA MAAZUMLEZI MWENYEWE)

5 16 SB[ T S e S S S el ambaye ni
mzazi/mlezi wa (jina kamili la mMwWanafunzi)..........cocoooooooooeoeoo Najaza
fomu hii kukubali maelezo yalioandikwa hapo juu kwa kujaza fomu hii. Naahidi kuwa
nitatekeleza kwa vitendo katika kuhakikisha kuwa mwanafunzi huyu anapata mahitaji yote
(yake binafsi na mahitaji ya shule) kwa muda wake wote wa masomo ya Elimu ya sekondari

akiwa Lusungo Sekondari.

Iwapo sitatimiza wajibu wangu, naahidi kuwa sheria zichukuliwe dhidi yangu.
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" IRAET 3
FOI iU

HABARI BINAFS| KUHUSU M WANAFUNZI

. Jina la Mwanafunzi @(ina hili ndilo litakalotumika siky zote bila kubadilika)

........................................................................................................

-
IR .........
Dini ya Baba/Mlezi: .. o SR e O
Dini ya R e T S

Kazi ya Pl G TR - T O



