
HALMASHAURI YA WILAYA YA KYELA
KUMBUKUMBU ZA MKUTANO WA KAWAIDA WA  BARAZA LA MADIWANI ULIO FANYIKA  KWENYE UKUMBI WA MIKUTANO WA COMMUNITY CENTRE TAREHE  30/04/2013.
KUMB. NA. KDC/38/13:  WAJUMBE WALIOHUDHURIA: 
1.  Mh. G.M.  Kipija		-  	D/K/ Kyela 			-	Mwenyekiti
2. Ndg. A.I. Mfaume	 -  	Mkurugenzi Mtendaji (W)	-	Katibu
3. Mh. N.E. Mwakalukwa	-  	D/K/ Talatala			-         Mjumbe
4. Mh. J.B. Mwafrika         -  	 D/K/ Ndobo			-	       “
5. Mh. N.J. Kasunga	-  	D/V/ Maalum			-	       “
6. Mh.  T.A. Mwakatika	-  	D/V/ Maalum			-               “
7. Mh. A.N. Mwakisaje	-  	D/K/ Ikimba			 -	       “
8. Mh. P.L. Mwambafula	-  	D/K/  Bujonde		 -	       “	
9. Mh. Z.S. Mwakagenda	-  	D/K/ Ikama			 -	       “
10.  Mh. V.M. Kanyanyila	-  	D/K/ Lusungo		-	      “
11. Mh. A.M. Minga		-  	D/K/ Itope			 -              “
12.  Mh. T.J. Mbalaswa	-  	D/V Maalum			-	       “
13.  Mh. W.M. Majuni	-  	D/K/ Kajunjumele		-	       “
14.  Mh. Dr. H.A. Mwakifuna-	D/K/ Ipinda			-	       “
15.  Mh. S.L. Mwangalaba	-  	D/K/  Ipande			-	       “
16.  Mh. S.P. Ipopo		-  	D/V/ Maalum			 -	       “
17.  Mh. G.E. Mwakabumbe	-  	D/K/ Ikolo			 -              “
18.  Mh. A.J. Mwasipu  	-  	D/K/ Muungano		-               “
19.  Mh.A.A. Kasyupa	-  	D/K/ Makwale		-	       “
20.  Mh. F.S. Msusi		-  	D/K/ Katumbasongwe	-                “
21.  Mh. K.S. Kamomonga	 -  	D/K/ Ngonga			 -	       “
22.  Mh. F.N. Mwampiki	-  	D/V/ Maalum			-	       “
23.  Mh.  K.K. Mwakalukwa	-  	D/V/ Maalum			-	       “
24.  Mh. I.M. Solomoni	-  	D/K/ Matema			-	       “
25.  Mh.  H.K. Mwaisumo	- 	D/K/ Mwaya			-	       “
26.  Mh.  Z.A. Omary	-  	D/V/ Maalum			-	       “
27.  Mh.  K.  Luvanda	-  	D/K/ Ngana	        		-	       “	
28.  Mh.  E.A. Msyani           - 	 D/K/Busale                      -               “


KUMB. NA. KDC/39/13:  WAJUMBE WASIOHUDHURIA
1. Mh. Dr. H.G.  Mwakyembe	-	Mbunge	-  Kwa taarifa
KUMB. NA. KDC/ 40/13:  WAGENI WAALIKWA.
1.  M.E.Malenga		-	Mkuu wa Wilaya
2.   Msuli Mwaijengo 	-	Mwandishi wa Habari Kyela F.M Redio
3.   N. Mosses		-	Mwandishi wa habari gazeti la Jambo leo
4.   Ibrahimu Yassin	-	Mwandishi wa Habari gazeti la Tanzania Daima
KUMB. NA. KDC/41/13:  WATAALAM WALIOHUDHURIA  
1.  D. Mwambungu		-	Kny Mkaguzi wa ndani (W)
2.  E.B. Mapunda		-	Afisa Utumishi na Utawala (W)		
3. L.N. Mwakalukwa	-	Kaimu Afisa Tarafa Unyakyusa	
4. K.K. Mwamafupa		-	Kaimu Afisa Tarafa Ntebela		
5. L.F. Mwasisoba		-	Katibu TSD (W)			
6. C.R.Kasongo		-	Afisa Mipango (W)			
7. R.N. Samwel		-	Kaimu Afisa Mtendaji wa Mamlaka ya Mji
8. R. Mwandunga 		-	Mchumi			
9. J.R. Mwankusye		-	Afisa Biashara (W)			
10.  J.T. Mkuyu		-	Meneja KUWSA		
11.  E.A. Mwakipesile	-	Meneja KYUSA	
12.  H.S. Mwasumbwe	-	Kaimu Afisa Ushirika (W)			
13.  D.P.Mutta		-	Afisa Mipango miji				
14.  O.H. Mungi		-	Kaimu Afisa Maendeleo ya Jamii (W)	
15.  J.R. Mbaruku		-	Kaimu Mweka Hazina (W)		
16.  Dr. P.Banzi		-	Afisa Mifugo (W)
17.  J.M. Njau			-	Afisa Kilimo na Mifugo (W)	
18.  J.B. Komba		-	Kaimu Katibu Tawala (W)	
19.  A. Nchimbi		-	Afisa Utumishi
20.  A.J. Nkwita		-	Afisa Elimu Ukaguzi (W)
21.  S.P. Lyimo		-	Kaimu Afisa Ugavi  (W)
22.  M. Isaiah			-	Mhandisi Ujenzi (W)
23.  C.N. Nzowa		-	Afisa Maendeleo ya Ardhi (W)
24.  N.M. Nkinga		-	Mkaguzi wa ndani
25. A.A.Mwakasyele		-	Mchumi
26. F.R.Mwaseba		-	Kaimu Afisa Maliasili (W)
27. Dr. Rumisha		-	Kaimu Mganga Mkuu (W)
28. P. Daud			-	Mratibu wa TASAF (W)
29. V. Mndolwa		-	Mhandisi wa maji (W)
30. O.S. Muya		-	Mhasibu
31. J.Kafwinga		-	Mtakwimu (W)
32. A.D.Kayembele		-	Mratibu wa kudhibiti UKIMWI (W)
33.  E. M. Mbunga		-	Afisa Afya	
34.  M.I. Mwakanyamale   	-	Mhasibu wa Mamlaka ya Mji Mdogo
35.  J.B.Komba		-	Kaimu Katibu Tawala (W)
36.  C.A. Mwaifunga		-	Mwandishi wa Mikutano
AJENDA

1. Kufungua mkutano	.
2.  Kuridhia Ajenda.
3.  Kuthibitisha kumbukumbu za mkutano wa tarehe 31.01.2013, 26 – 27.01.2013, 27.01.2013 na 18.03.2013.
4.  Taarifa ya Mwenyekiti wa Halmashauri.
5.  Taarifa ya Mapato na Matumizi ya Halmashauri.
6.  Taarifa ya Mapato na Matumizi ya Mamlaka ya Mji Mdogo wa Kyela.
7.  Mapendekezo ya watia saini Benki.
8.  Taarifa ya utekelezaji wa miradi ya maendeleo kwa kipindi cha robo ya tatu                                                              2012/2013
9.    Taarifa ya kujenga uwezo.kwa kipindi cha robo ya tatu 2012/2013.
10.  Taarifa ya Bodi ya Zabuni kwa kipindi cha robo ya tatu 2012/2013
11.  Taarifa ya manunuzi kwa kipindi cha robo ya tatu 2012/2013
12. Taarifa za kamati za kudumu:-
I.  Kamati ya Elimu Afya na Maji
II. Kamati ya Uchumi Ujenzi na Mazingira
III. Kamati ya Kudhibiti UKIMWI ya Wilaya
IV. Kamati ya Fedha, Uongozi na Mipango.
13.  Mapendekezo ya kugawa vitongoji, vijiji na kata
14.  Taarifa ya maswala ya nidhamu kwa watumishi
14.  Kufunga Mkutano.

KUMB. NA. KDC/42/13:  KUFUNGUA MKUTANO
42.1		Mwenyekiti alifungua mkutano mnamo saa 4:45 asubuhi.
KUMB. NA. KDC/43/13:  KURIDHIA AJENDA
43.1	Wajumbe walipitia na kuridhia ajenda zilizowasilishwa kwenye mkutano.
KUMB. NA. KDC/44/13:  KUTHIBITISHA KUMBUKUMBU ZA MIKUTANO YA TAREHE 31.10.2012, 26 – 27.01.2013, 27.01.2013 NA 18.03.2013
44.1	Wajumbe walipitia na kuthibitisha kumbukumbu za mikutano ya tarehe 31.01.2013,   26 – 27.01.2013,   27.01.2013 na 18.03.2013.
KUMB. NA. KDC/45/13:  TAARIFA YA MKUU WA WILAYA
45.1	Mkuu wa Wilaya aliwasilisha taarifa mbalimbali za Serikali kama ifuatavyo:-
I:	UTENDAJI NA UWAJIBIKAJI
45.1.1	Aliwaomba wajumbe na wataalam kuzingatia mambo yafuatayo:-             (1) kuwatumikia wananchi kwa kuzingatia Kanuni, Taratibu na sheria.     (2) kuwa na mfumo mzuri wa utoaji na utunzaji wa taarifa ili taarifa zipatikane kila zinapohitajika, (3) Kuzingatia ratiba ya vikao vya kamati za maendeleo za Kata na kuzijadili kwa kina ajenda zinazowasilishwa katika vikao, (4)  Wakuu wa Idara wafanye mikutano ya Idara na kumbukumbu za vikao zipatikane katika Idara.  Alisisitiza kuwa iwapo wakuu wa Idara na Kamati za maendeleo za Kata zikifanya kazi zake kwa ufanisi msululu wa matatizo yanayowasilishwa kwa Mkuu wa Wilaya yatapungua.
II:	PEMBEJEO ZA RUZUKU
45.I.2	Aliwaomba wajumbe kuwahamasisha Wananchi kuandika barua kwa Mkuu wa Wilaya ili kuomba mgawo wa pembejeo za ruzuku zilizopo.
111:	USAFI WA MJI
45.1.3	Aliwapongeza Mamlaka ya mji mdogo kwa kusimamia usafi ambapo Wilaya ya Kyela imeshika nafasi ya tatu kimkoa na aliagiza kuendeleza usafi, Kuharakisha uzoaji wa takataka katika miji ya Ipinda na Kasumulu na Idara ya fedha ipunguze urasimu wa uidhinishaji wa malipo ili kufanikisha uzoaji taka kwa wakati.
IV:	ZIARA YA RAIS MKOANI MBEYA
45.1.4	Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania Mh.Jakaya Mrisho Kikwete ametoa salamu zake kwa wananchi alipofanya ziara katika Mkoa wa Mbeya wakati wa maadhimisho ya sherehe za Mei Mosi zilizofanyika kitaifa Mkoani hapa. Aidha, Mh. Rais ameahidi kufanya ziara ya kutembelea Wilaya zote za Mkoa wa Mbeya ambapo atapata nafasi ya kukagua miradi ya maendeleo. Aliwaomba wajumbe kuwahamasisha wananchi ili kujitokeza kwa wingi kumpokea Rais wetu wakati wa ziara hiyo.
V:	HALI YA USALAMA
45.1.5	Hali ya Ulinzi na usalama katika Wilaya ya Kyela ni nzuri isipokuwa pamekuwepo na maafa makubwa ya mafuriko. Aidha. aliagiza kufunika visima vyote ili kuzuia ajali ya watoto kutumbukia kwenye visima na hatua za kisheria zichukuliwe kwa wote watakaokaidi amri ya kufunika visima.
VI:	MWENGE WA UHURU
45.1.6	Wilaya ya Kyela imefanya vizuri katika mashindano ya Mwenge kwa mwaka 2012 ambapo imekuwa ya pili kimkoa. Aidha, alibainisha maeneo yaliyotuangusha katika mashindano hayo kuwa ni kutokuwepo kwa vukundi imara vya wanawake na vijana na alishauri kuwawezesha wanawake kuwa na banda katika maonyesho ya nanenane yanayofanyika kila mwaka Mkoani Mbeya. Alibainisha kuwa Kwa mujibu wa ratiba ya Mwenge kwa mwaka 2013 Mkoa wa Mbeya utapokea mwenge kutoka Mkoa wa Njombe tarehe 30.09.2013 na utakabidhiwa Mkoa wa Iringa ambako sherehe za kuzima mwenge zitafanyika.
45.2	Wajumbe walipokea taarifa hiyo.
KUMB. NA. KDC/46/13:  TAARIFA YA MWENYEKITI
46.1	Mwenyekiti wa Halmashauri aliwasilisha taarifa mbalimbali za  Halmashauri kama ifuatavyo:-
I:	TAARIFA YA KIKAO CHA KAMATI YA USHAURI YA MKOA (RCC)
46.1.1	Aliwatangazia wajumbe kuwa Kikao cha Kamati ya ushauri ya Mkoa kilifanyika Tarehe 21.03.2013 ambapo pamoja na mambo mengine kilipitisha mapendekezo ya  Mamlaka ya mji mdogo wa Kyela kuwa Halmashauri ya mji.
II:	MFUKO WA BIMA YA AFYA
46.1.2	Wilaya ya Kyela imekuwa ya kwanza kimkoa kwa kufanya vizuri katika utekelezaji wa Mfuko wa Bima ya Afya. Aliwaomba wajumbe kuendelea kuwahamasisha wananchi ili kujiunga na Mfuko pamoja na kuboresha huduma zinazotolewa na Mfuko wa Bima ya Afya.
III:	UANDIKISHAJI WA WANAFUNZI WA SHULE YA AWALI
46.1.3	Wilaya ya Kyela imekuwa ya kwanza kimkoa katika uandikishaji wa watoto wa darasa la awali na aliomba kuendeleza mafanikio hayo pamoja na kutoa Elimu stahiki kwa wanafunzi wa shule za awali.
IV:	HIFADHI YA VYANZO VYA MAJI
46.4	Aliwaomba wajumbe Kuorodhesha vyanzo vya maji na kupanda miti katika vyanzo hivyo ili kuhifadhi mazingira na kuwezesha upatikanaji wa  maji. Aidha, aliwaomba madiwani kuwasilisha vyanzo vya maji vilivyosahaulika kwenye orodha ya vyanzo vilivyopo.
V:	BODI YA BARABARA
46.1.5	Kikao cha Bodi ya Barabara kimefanyika Tarehe 22.03.2013 ambapo mambo yaliyojadliwa ni pamoja na kupitisha maombi ya barabara ya  Kajunjumele – Kiwila kuwa barabara ya Mkoa. Aidha, kikao kiliamua kuwa uwanja wa ndege wa Songwe uitwe Jakaya Mrisho Kikwete International Air port.
VI:	SEMINA YA WENYEVITI WA HALMASHAURI
46.1.6	Tarehe 24.3.2013 kulikuwa na semina ya usimamizi wa manunuzi kwa wenyeviti wa Halmashauri za Wilaya ambapo ilielekezwa kuwa mikataba ya manunuzi na utekelezaji wa miradi  itapitishwa na kamati ya Fedha, Uongozi na Mipango kabla ya kusainiwa na Mwenyekiti wa Halmashauri na Mkurugenzi Mtendaji (W).
VII:	TAARIFA YA UJENZI WA UKUMBI
46.1.7	Ujenzi wa ukumbi umechelewa kukamilika kutokana na kuwepo na mapungufu mengi ya kiufundi ambayo yalikuwa yanatakiwa kufayiwa marekebisho ambapo kila hatua ya ujenzi iliyokuwa inafanyika ilikaguliwa na kutolewa kibali cha kuendelea na hatua nyingine ya ujenzi. Kwa sasa Marekebisho mengi yamekamilika na ujenzi unaendelea baada ya kupata kibali cha kuendelea na ujenzi kutoka kwa Mhandisi mshauri.
VIII:	ZIARA YA MADIWANI
46.1.8	Tarehe 13.05.2013 Kutakuwa  na ziara ya mafunzo kwa madiwani ambapo siku tano watatembelea Bunge la jamhuri ya Muungano wa Tanzania kwa mwaliko wa Waziri wa Uchukuzi na Mbunge wa Kyela                   Mh.H.G. Mwakyembe ili kujifunza juu ya uendeshaji wa mikutano na siku tano watatembelea Wilaya ya Ukerewe ili kujifunza juu ya ukusanyaji wa mapato yatokanayo na uvuvi wa samaki. Aidha, alimwagiza Mkurugenzi Mtendaji (W) kuandika barua kwa Mkuu wa Mkoa ili kuomba kibali cha ziara.
46.2	Wajumbe walipokea taarifa hiyo.
KUMB. NA. KDC/47/13:  TAARIFA YA MAPATO NA MATUMIZI YA HALMASHAURI KWA KIPINDI CHA KUISHIA MWEZI MACHI 2013
47.1	Mweka Hazina (W) aliwasilisha taarifa ya Mapato na Matumizi ya Halmashauri ya Wilaya kwa kipindi cha kuishia Mwezi Machi 2013.
  I:  	MAPATO:
47.1.1	Halmashauri imeweza kukusanya jumla ya Tshs 1,226,850,145.00 sawa na asilimia 64 ya lengo la kukusanya Tshs.1,902,816,930.00 katika mapato ya ndani,  Tshs. 154,302,754.00 sawa na asilimia 59 ya lengo la kukusanya Tshs. 261,850,000.00 katika mfuko wa uchangiaji wa huduma za Afya na Tshs. 242,099,100.00 sawa na asilimia 73 ya lengo la kukusanya Tshs. 332,820,000.00 katika maduhuli ya shule za sekondari, pia Halmashauri imeweza kupokea ruzuku isiyo na masharti  Tshs. 264,816,000.00 sawa na asilimia 73 ya lengo la kupokea Tshs.365,089,000.00 na imepokea ruzuku ya Tshs. 15,122,611,415.11 sawa na asilimia 70 ya lengo la kupokea Tshs. 21,691,267,642.00 kwa mwaka 2012/2013.
II:  	MATUMIZI:
47.1.2	Halmashauri imeweza kutumia Tshs. 1,202,580,203.90 sawa na asilimia 63 ya lengo la kutumia Tshs. 1,918,072,809.59 katika eneo lisilo la ruzuku, pia Halmashauri imeweza kutumia Tshs. 13,314,107,872.12 sawa na asilimia 62 ya lengo la kutumia Tshs. 21,691,267,642.00 katika eneo la ruzuku kwa mwaka 2012/2013.
47.1.3	Diwani wa kata ya Muungano na msemaji wa chama Tawala (CCM)        Mh. A.J. Mwasipu alishauri kuongeza bidii katika makusanyo ya vyanzo vya mapato vifuatavyo:- Ushuru wa soko, Huduma, Ada za zabuni, Leseni za biashara, Ushuru wa mali na mabango, Ukodishaji wa magari na kodi ya Ardhi. Aidha, alishauri kuelekeza fedha za mapato ya ndani katika utekelezaji wa miradi ya maendeelo na kukamilisha michango ya  Halmashauri katika ngazi ya kata,  vijiji na Mfuko wa Afya ya Jamii.
47.1.4	Diwani wa kata ya Busale na msemaji wa chama cha upinzani (CHADEMA) Mh. E.A. Msyani alihoji juu ya Makusanyo madogo ya ushuru wa mali, vibali vya ujenzi,  Ushuru wa nyumba za kulala wageni, Ushuru wa mawese na Makampuni ambayo hayajalipa Ushuru wa kokoa.
47.1.5	Kaimu Mweka Hazina (W) alijibu kuwa atazingatia ushauri wa kufanya bidii ili kufikia asilimia 100 ya mapato na Utaratibu wa kupeleka fedha kwenye vijiji umekwama kutokana na akaunti nyingi kutofanya kazi.  Kuhusu ushuru wa kakao Hlmashauri inakusanya ushuru wa kakao inapokuwa inasafirishwa.
47.1.6	Kuhusu leseni za Biashara Afisa Biashara (W) alijibu kuwa lisema Halmashauri imepokea waraka wa kuanza kukusanya ushuru wa leseni kwa sasa tunafanya maadalizi ya kukusanya ushuru huo kwa mwaka wa Fedha 2013/2014.
47.1.7	Kuhusu kodi ya Ardhi Afisa Maendeleo ya Ardhi (W) alijibu kuwa Halmashauri inatarajia kupokea asilimia 30 ya Tshs. 18,000,000/= kutoka Wizara ya Maendeleo ya Ardhi kutokana na makusanyo ya kodi ya Ardhi kwa Mwaka wa Fedha 2012/2013. 
 47.1.8	Kuhusu ukodishaji wa magari Kaimu Afisa Utumishi na Utawala (W) alijibu kuwa Makusanyo ni madogo kwa sababu gali lililokuwa linakodishwa liliharibika na lilitengenezwa baada ya kukaa muda mrefu na kwa sasa linatumika kukusanya takataka. 
47.1.9	Kuhusu Mchakato wa utoaji wa mikopo kwa vijana na wanawake utakapo kamilika Halmashauri (W)  itachangia Tshs.5,000,000/= kuhusu fedha za maafa zitatumika pindi tutakapopata maombi kutoka kwa wahanga.
47.1.10	Diwani kata ya Ngonga alishauri madiwani wapewe taarifa za mgawanyo wa fedha za capitation ya sekondari kama ilivyo kwa shule za msingi. Kaimu Afisa Elimu Sekondari (W) alijibu kuwa atazingatia ushauri uliotolewa. 
47.1.11	Diwani kata ya Ikimba Mh. A.N.Mwakisaje alisema kwa mujibu wa mkutano wa Baraza kama kuna cha kuuliza kinafanyika kwenye chama. Diwani wa kata ya Kajunjumele alisisitiza kuwa kanuni za Halmashauri (W) ni kuwaita wataalam kwenye chama ili kupata ufafanuzi wa jambo ambalo halieleweki.
47.2		Wajumbe waliipokea na kuipitisha taarifa hiyo. 


KUMB.NA.KDC/48/13:TAARIFA YA MAPATO NA MATUMIZI YA MAMLAKA YA MJI MDOGO WA KYELA.
48.1	Mhasibu wa Mamlaka aliwasilisha taarifa ya mapato na matumizi ya Mamlaka ya Mji Mdogo wa Kyela kwa kipindi cha kuishia Mwezi Machi 2013.
I:   	MAPATO:
48.1.1	Mamlaka ya Mji Mdogo wa Kyela imeweza kukusanya jumla ya          Tshs. 186,393,528.00 sawa na asilimia 45 ya lengo la kukusanya         Tshs. 405,748,000.00 katika mapato ya ndani kwa mwaka 2012/2013.
II:  		MATUMIZI:
48.1.2	Mamlaka ya Mji Mdogo wa Kyela imeweza kutumia jumla ya              Tshs. 142,200,305.75 sawa na asilimia 45.3 ya lengo la kutumia              Tshs. 313,753,000.00 katika matumizi ya kawaida na Tshs. 15,628,250.00 sawa na asilimia 17 ya lengo la kutumia  Tshs. 91,995,000.00 katika Miradi ya Maendeleo kwa mwaka 2012
48.1	Diwani wa kata ya Muungano na msemaji wa chama tawala (CCM)         Mh. A.J. Mwasipu aliunga mkono hoja.
48.1.3	Diwani wa kata ya Busale na msemaji wa chama cha upinzani (CHADEMA) Mh. E.A. Msyani alishauri kuongeza jitihada ya  Makusanyo ili kufikia malengo yaliyokusudiwa.
48.2	Wajumbe waliipokea na kuipitisha taarifa hiyo.

KUMB. NA. KDC/49/13: TAARIFA YA UTEKELEZAJI WA MIRADI YA MAENDELEO KWA KIPINDI CHA ROBO YA TATU.
49.1	Katika kipindi cha robo ya tatu (Januari – Machi 2013). Halmashauri ya Wilaya ya Kyela imendelea na shughuli za utekelezaji wa  miradi ya maendeleo ambapo imeweza kutumia jumla ya   Tshs. 975,360,372.00.00 na hivyo kufanya jumla ya matumizi ya  Tshs. 1,979,523,828.00 sawa na asilimia 58 ya bajeti ya miradi iliyopangwa ya Tshs. 3,395,523,105.00 kwa mwaka  2012/2013. Miradi iliyotekelezwa kwa kila Idara ni kama ifuatavyo:


I:  	IDARA YA ELIMU YA MSINGI
49.1.1	Katika kipindi cha robo ya tatu (Januari – Machi 2013) Idara ya Elimu Msingi imetekeleza miradi mbalimbali ya maendeleo iliyovuka mwaka wa fedha 2011/2012 kwa gharama ya Tshs. 31,118,500.00 katika miradi ifuatayo:- (1) kukagua vituo vya MUKEJA, (2) Kusimamia mashindano ya michezo ya UMISETA na UMITASHUMTA  pamoja na michezo mbalimbali ya kuadhimisha sherehe za wanawake Duniani zilizofanyika kimkoa Wilayani Kyela, (3) Kumalizia ujenzi vyumba vya madarasa katika shule ya msingi Kyijila chumba 1, Lutusyo chumba 1, Ikama chumba 1, Lukuyu chumba 1, Matema chumba 1, Kasanga chumba 1, Butangali chumba 1, Kyangala vyumba 2 na Ofisi,  (4) Kumalizia ujenzi wa nyumba za walimu katika shule za msingi Kapwili na Kyangala, (5) Kumalizia ujenzi wa vyoo katika shule ya msingi Kabula matundu 8, (6) kuwapokea na kuwapangia vituo vya kazi walimu wapya 62 waliopokelewa.
II: 	 IDARA  YA ELIMU YA SEKONDARI
49.1.2	Katika kipindi cha robo ya tatu (Januari – Machi 2013) Idara ya Elimu Sekondari imetekeleza miradi mbalimbali ya maendeleo kwa gharama ya Tshs. 174,680,238.00 katika miradi ifuatayo:-  (1) Ujenzi wa vyumba vya madarasa katika shule za sekondari za Nkuyu vyumba 4, Kyela vyumba 2, Itunge vyumba 2 na Ofisi, Ngonga vyumba 3, Ndobo vyumba 5 na Ofisi 2, (2) Ujenzi wa vyoo vya Hosteli za shule za sekondari za Nyasa Lake shore, Kiwira coal mine (KCM) na Masukila, (3) Ujenzi wa maabara Katika shule ya sekondari ya Kafundo vyumba viwili na Itope vyumba viwili, (4) Ujenzi wa jengo la utawala katika shule ya sekondari Nyasa Lake Shore na Ndobo, (5) Ujenzi wa ukumbi katika shule ya sekondari ya Matema Beach, (6) Kusimamia mtihani wa taifa wa kuhitimu kidato cha sita kwa mwaka 2013, (7) Kuwapokea na kuwapangia vituo vya kazi walimu wapya 114 waliopokelewa.
III:   	IDARA YA MAJI VIJIJINI
49.1.3	Katika kipindi cha robo ya tatu (Januari – Machi 2013) Idara ya Maji imetekeleza miradi mbalimbali ya maendeleo kwa gharama ya           Tshs. 197,129,421.00 katika miradi ifuatayo:  (1) Kumalizia ujenzi wa miradi ya maji Katika vijiji vya Ikombe na Masoko, (2) Kuwezesha matengenezo ya bomba kuu la mtandao wa maji wa Matema na Ngamanga, (3) Kufuatilia uanzishwaji wa vyombo vya watumia maji Wilayani, (4) Kuwezesha maadhimisho ya wiki la maji duniani.

IV:   	MAMLAKA YA MAJI KYELA NA IPINDA
49.1.4	Katika kipindi cha robo ya tatu (Januari – Machi 2013) Mamlaka ya maji Kyela Mjini na Ipinda  imetekeleza miradi mbalimbali ya maendeleo kwa gharama ya Tshs. 7,805,700.00 katika miradi ifuatayo:  (1) Kufanya matengenezo ya mivujo ya maji, (2) Kufanya usafi wa matenki, (3) Kufanya ukarabati wa Ofisi, (4) Kushiriki katika madhimisho ya Wiki ya Maji.
V:  	IDARA YA AFYA
49.1.5	Katika kipindi cha robo ya tatu (Januari – Machi 2013) Idara ya Afya imetekeleza miradi iliyovuka mwaka wa fedha 2011/2012 kwa gharama ya Tshs.133,535,000.00 katika miradi ifuatayo:- (1) Kusimamia ujenzi wa wodi ya daraja la kwanza na wodi ya wazazi katika Hospitali ya Wilaya, (2) Kusimamia ujenzi wa zahanati za Kasala, Mpunguti, Sinyanga, Kandete na Ngyekye, (3) Kusimamia ujenzi wa vituo vya Afya vya Kapamisya, Ngonga na Njisi, (4) Kuwezesha ununuzi wa dawa za kupunguza makali ya VVU.  Miradi iliyopangwa kutekelezwa katika kipindi cha robo ya kwanza 2012/2013 haikutekelezwa kutokana na Serikali kushindwa kuleta fedha za utekelezaji wa miradi kwa wakati.
VI:  	IDARA YA MAENDELEO YA JAMII
49.1.6	Katika kipindi cha robo ya tatu (Januari – Machi 2013) Idara ya Maendeleo ya Jamii  imetekeleza miradi mbalimbali ya maendeleo kwa gharama ya Tshs. 3,787,500.00 katika miradi ifuatayo:(1) Kusimamia utekelezaji wa shughuli za mapambano dhidi ya UKIMWI, (2) Kusimamia utekelezaji wa shughuli za mfuko wa maendeleo ya wanawake na vijana hususani Utoaji wa mikopo kwa vikundi vya wanawake na vijana ambapo jumla ya                      Tshs 13,700,000.00 zilikopeshwa kwa vikundi 13, Kuendesha mafunzo ya ujasiriamali kwa vikundi vya wanawake na vijana ambapo walifundishwa juu ya usindikaji wa vyakula, utengenezaji wa sabuni na utunzaji wa kumbukumbu za fedha, Kufuatilia urejeshaji wa mikopo ya mfuko wa wanawake na vijana ambapo jumla ya Tshs 23,766,500.00 zimerejeshwa  kwa mikopo ya mwaka 2009/2010 sawa na asilimia 83 na Tshs.10,662.000.00 zimerejeshwa kwa mikopo ya mwaka 2010/2011 sawa na asilimia 56. (3) Kusimamia  Utekelezaji wa shughuli za  huduma za ustawi wa jamii hususani usajili na utoaji wa mahitaji muhimu kwa watoto wanaoishi katika mazingira hatarishi, (4), Kuratibu maadhimisho ya siku ya wanawake Duniani yaliyofanyika kimkoa Wilayani Kyela, (5) Kuendesha mafunzo ya ujasiliamali kwa vikundi vya wanawake na vijana.
VII:  	IDARA YA KILIMO NA MIFUGO
49.1.7	Katika kipindi cha robo ya tatu (Januari – Machi 2013). Idara ya Kilimo na Mifugo (DADPs) imetekeleza miradi  yenye thamani ya                       Tshs. 223,414,993.00 ambayo ilivuka mwaka wa fedha 2011/2012. Shuguli zilizotekelezwa ni kama ifuatavyo:- (1) ununuzi wa mashine za kusindika mawese kwa ajili ya viijiji vya Lugombo na Mabunga, (2) Kuwezesha ununuzi wa nguruwe bora kwa ajili ya jamii ya vijiji vya Kasala, Lukwego na Mabunga, (3) Kuwezesha ununuzi wa kuku kwa ajili ya jamii wa vijiji vya Kasala, Muungano na Nkuyu, Kuwezesha ununuzi mashine 6 za kutotoleha vifaranga kwa ajili ya jamii wa vijiji vya Kasala, Muungano na Nkuyu, (5) Kujenga vituo vya uhimilishaji katika vijiji vya Lukwego, Sinyanga na Isanga, (6) Kuwezesha ukarabati wa majosho katika kijiji cha kasala na Lugombo, (7) Kuwezesha upimaji na ujenzi wa mfereji mkuu mita 100 katika skimu ya umwangiliaji ya Mabunga, (8)Kuwezesha mchakato wa ununuzi wa sola kwa ajili ya skimu ya umwagiliaji ya Mwaigoga. Aidha, Idara imepokea jumla ya Tshs. 36,267,000.00 kutoka Serikali kuu kupitia mpango wa DADPs kwa mwaka wa fedha 2012/2013 ambapo fedha hizo zimeelekezwa kuboresha skimu ya umwagiliaji ya Kingili, Ununuzi wa vikatuzi nguvu,  Kufanya  shughuli za usimamizi na ufuatiliaji wa miradi.
VIII:  	IDARA YA USHIRIKA
49.1.8	Katika kipindi cha robo ya tatu (Januari – Machi 2013) Idara ya Ushirika imetekeleza miradi mbalimbali ya maendeleo kwa gharama ya Tshs 1,055,000.00 katika miradi ifuatayo:- (1) Kufanya ukaguzi wa hesabu za vyama vya akiba na mikopo vya  Ipinda SACCOS, Wafugaji Talatala SACCOS, Maendeleo Lema SACCOS na Busale SACCOS,  (2) Kusimamia mikutano mikuu ya mwaka ya vyama vya ushirika vya WAWEKO SACCOS, JUHUDI SACCOS, JUHUDI SAMAKI Na KYECU (3), (4) Kuhamasisha uanzishwaji wa chama kipya cha msingi cha ushirika cha MSHIKAMANO kilichopo kata ya Kyela Mjini kinachojishughulisha na utoaji elimu juu ya VVU/UKIMWI (5) Kuwezesha mchakato wa usajili wa chama cha akiba na mikopo cha BUGEMA kilichopo katika kijiji cha Ibungu kata ya Ikimba,           (6) Kutoa mafunzo ya usimamizi na ununuzi wa kakao bora pamoja na uandaaji na utoaji wa taarifa kwa wajumbe wa Bodi na mameneja wa AMCOS 12. 
IX:	IDARA YA BIASHARA
49.1.9	Katika kipindi cha robo ya tatu (Januari – Machi 2013) Idara ya Biashara imetekeleza miradi mbalimbali ya maendeleo kwa gharama ya             Tshs 1,195,000.00 katika miradi ifuatayo:- (1) Kutoa leseni za biashara mbalimbali zipatazo 25, (2) kutoa leseni za vileo za pombe za asili zipatazo 45 na pombe za kigeni 27, (3) kukusanya ushuru wa nyumba za kulala wageni na ada za mabango ya biashara. 
X:   	IDARA YA UJENZI
49.1.10	Katika kipindi cha robo ya tatu (Januari – Machi 2013)  Idara ya Ujenzi imetekeleza shughuli mbalimbali za maendeleo kwa gharama  ya Tshs. 54,976,870.00 katika miradi ifuatayo:- (1) Matengenezo ya kawaida ya barabara za Tenende – Mwaya km 3.5 Kyela – Kapwili, Mahenge – Mpunguti km 4.8,  (2) Matengenezo ya muda maalum ya barabara ya  Kafundo – Kisale km 1.8, (3) Matengenezo ya maeneo korofi barabara ya Ipinda – Kyangala km 4,Ngamanga – Lusungo km7.5, (4) Ukarabati wa vivuko (daraja la Kanga).
XI   	IDARA YA ARDHI
49.1.11	Katika kipindi cha robo ya tatu (Januari – Machi 2013) Idara ya Ardhi imetekeleza shughuli mbalimbali za maendeleo kwa gharama ya Tshs. 4,490,000.00 katika miradi ifuatayo:- (1) Kutayarisha mchoro wa mipango miji wenye viwanja 50 vya uwekezaji katika eneo la Busale ambapo kazi hiyo imekamilika,(2)Kutayarisha hati miliki 37, (3) Kutayarisha hati miliki za kimila 46.
X11:    	TAARIFA YA TASAF
49.1.12	Katika kipindi cha robo ya tatu (Januari – Machi 2013). TASAF II imetumia jumla ya Tshs. 115,302,050.00 kutekeleza miradi yenye fedha za nyongeza ambayo haikukamilika kwa kipindi husika kama ifuatavyo:-      (1) Kukamilisha ujenzi wa vyoo Katika shule za msingi za Kasumulu matundu 12, Ilopa matundu 14, Kikuba matundu 14 na  shule ya sekondari Ikimba matundu 12, (2) Kutengeneza samani za Ofisi Katika shule ya sekondari Ikimba viti 6 na meza 6, shule ya msingi Kasumulu meza 2 viti 2 na kabati 2 na mbao za matangazo 3, Ilopa meza 2, viti 2, kabati 2 na mbao za matangazo 3, Kikuba meza 2,viti 2 na meza za matangazo 3, Lukama meza 9, viti 9,kabati 2 na mbao za matangazo 5, Msasa viti 8, meza 5, kabati 5, na mbao za matangazo 4, Mbula meza 4, viti 4, na mbao za matangazo 4, (3) Kutengeneza madawati Katika shule ya msingi Kasumulu madawati 46, Ilopa madawati 46, Kikuba madawati 46, Lukama madawati 92, Nsasa madawati 92, (4) Kukamilisha ujenzi wa vyumba vya maabara Katika shule ya sekondari ya Bujonde na kutengeneza samani za maabara benchi 7, stuli 80, viti 3, meza za maabara 24, kabati 3, safu 3, mbao za matangazo 3, meza za maabara 3, zima moto 3, na mfumo wa kuvuna maji ya mvua, (5) Kukamilisha ujenzi wa vyumba vine vya madarasa katika shule ya msingi Lukama. 
XIII:   	IDARA YA MALIASILI NA MAZINGIRA
49.1.13	Katika kipindi cha robo ya tatu (Januari – Mchi 2013)  Idara  ya Maliasili na Mazingira imetekeleza shughuli mbalimbali za maendeleo kwa gharama ya Tshs. 26,870,100.00 katika miradi ifuatayo:- (1) Kuhifadhi mazingira kwa kupanda miti katika vyanzo vya maji, (2) Kuwezesha uundaji wa kamati ya utalii Wilayani, (3) Kutoa mafunzo ya utunzaji wa mazingira kwa wavuvi katika mialo 24 (4) Kuendesha semina ya utunzaji wa rasilimali za uvuvi katika kata za Bujonde, Katumbasongwe, Mwaya, Kajunjumele, Ikolo, Ikama, Ipande, (5) Kuhamasisha ufugaji wa nyuki (6) Kukusanya mapato yanayotokana na mazao ya maliasili (7) Kusajili na kutoa leseni za vyombo vya uvuvi, (8) Kudhibiti wanyama wakali na wahalibifu wa mazao na maisha ya binadamu.
49.1.14	Diwani wa kata ya Muungano na msemaji wa chama tawala (CCM)         Mh. A.J. Mwasipu alitaka kujua hatma ya kuanza kutumika kwa wodi ya daraja la kwanza kufuatia kukamilika kwa ujenzi na hatma ya kununua jokofu kwa ajili ya Hospitali ya Wilaya. Aidha, alihoji juu ya kusuasua kwa ujenzi wa jengo la wodi ya wazazi na alishauri kuzingatia agizo la kamati ya Uchumi, Ujenzi na Mazingira la kuitisha kikao maalumu cha kupitia taarifa ya Idara ya Kilimo na Mifugo kufuatia taarifa hiyo kukataliwa baada ya kukosa majibu ya kina katika mambo yaliyohojiwa na wajumbe kutokana na Mkuu wa Idara husika kuwa nje ya Wilaya kikazi siku ya kikao.
49.1.15	Diwani wa kata ya Busale na msemaji wa chama cha upinzani (CHADEMA)         Mh. E.A.Msyani alihoji juu ya kusuasua kwa ujenzi wa wodi ya wazazi.
49.1.16	Kaimu Mganga Mkuu alijibu kuwa Halmashauri  imenunua vitanda kwa ajili ya wodi ya daraja la kwanza na kazi inayoendelea ni kuweka mfumo wa maji na umeme. Ujenzi wa wodi ya wazazi ulisimamia kwa sababu Mkandarasi aliweka nguvu kubwa katika ujenzi wa “walk way” kwa ajili ya maandalizi ya ujio wa Rais na mchakato wa kununua jokofu umefanyika na muda wowote tunatarajia kupata jokofu jipya. Kuhusu kuitisha kikao cha kamati ya Uchumi Ujenzi na Mazingira ili kupitia taarifa ya utekelezaji wa shughuli za maendeleo ya Idara ya Kilimo na Mifugo kwa kipindi cha robo ya tatu. Afisa kilimo na Mifugo (W) alijibu kuwa anazigatia ushauri uliotolewa na taarifa itawasilishwa katika kikao kijacho.
49.1.17	Wajumbe waliipokea na kuipitisha taarifa hiyo na walisisitiza juu ya kuitisha kikao maalum cha Kamati ya Uchumi Ujenzi na Mazingira ili kupitia taarifa ya utekelezaji wa shughuli za maendeleo ya Idara ya Kilimo na Mifugo kwa kipindi cha robo ya tatu Januari – Machi 2013.
KUMB. NA. KDC/50/13:    TAARIFA YA KUJENGA UWEZO KWA KIPINDI CHA ROBO YA TATU
50.1	Kaimu Afisa Utumishi na Utawala (W) aliwasilisha taarifa ya kujenga uwezo (CBG) kwa kipindi cha robo ya tatu (Januari – Machi 2013). Alibainisha kuwa Idara ya  Utawala haijatekeleza shughuli yoyote kutokana na kuchelewa kupokea fedha kutoka Hazina.
50.1	Diwani wa kata ya Muungano na Msemaji wa chama tawala (CCM)       Mh. A.J. Mwasipu na Diwani wa kata ya Busale na Msemaji wa chama cha upinzani (CHADEMA) Mh. E.A. Msyani waliunga mkono hoja.
50.2 	Wajumbe waliipokea na kuipitisha taarifa hiyo.
KUMB. NA. KDC/51/13:  TAARIFA YA BODI YA ZABUNI ROBO YA TATU
51.1	Kaimu Afisa Ugavi (W) aliwasilisha taarifa ya Bodi ya zabuni kwa kipindi cha robo ya tatu (Januari – Machi 2013). Alibainisha kuwa Bodi ya Zabuni ya Halmashauri ya Wilaya ya Kyela imeridhia kufanyika manunuzi ya Tshs 604,809,190.00 kama ifuatavyo:-(1) Kuridhia  ununuzi wa madawati thelathini (30) na samani za Ofisi (meza sita, viti sita na kabati mbili) kwa ajili ya matumizi ya shule ya msingi kwa gharama ya Tshs. 3,560,000/=, (3) Kuridhia orodha ya wataalam waelekezi na vitabu vya zabuni (Request for proposal – RFP) kwa ajili ya kumpata mtaalam mwelekezi wa kusimamia mradi wa ujenzi wa daraja la Lusungo, (4) Kuridhia matengenezo makubwa ya gari (Engine Overhaul) SM 4578 kwa ajili ya matumizi ya Mkurugenzi Mtendaji (W) kwa gharama ya Tshs. 9,326,250/= kwa muda wa siku saba, (5) Kuridhia ununuzi wa mashine ya kudurufu karatasi (Heavy duty photocopier) kwa gharama ya     Tshs. 8,484,200/=, (6) Kupitia na kuthibitisha taarifa ya tathimini pamoja na Muhtasari wa kikao cha majadiliano kati ya Makandarasi na Halmashauri kwa ajili ya ujenzi wa miundombinu ya shule ya sekondari Kyela na Matema Beach kwa gharama ya Tshs. 237,777,500/=, (7) Kuridhia ununuzi wa wino kwa ajili ya mashine za tiba (CD4 & Biochemistry) kwa ajili matumizi ya maabara ya Hospitali ya Wilaya ya Kyela kwa gharama ya                  Tshs. 6,109,000/= (8) Kupitia na kuthibitisha zabuni ya ukamilishaji wa zahanati ya Sinyanga (Finishing stage),  (9) Kuridhia kutangazwa kwa zabuni ya utandazaji/uwekaji wa Mabomba na ufungaji wa ‘solar panel’  kwenye skimu ya umwagiliaji ya Mwaigoga, (10) Kuridhia taarifa ya tathimini ya zabuni za ujenzi wa choo cha shimo, Septic tenki na matengenezo ya choo cha watumishi katika Hospitali ya Wilaya ya Kyela kwa gharama ya Tshs. 9,632,010/=, (11) Kuridhia taarifa ya tathimini ya zabuni za ujenzi wa daraja la Ndandalo katika barabara ya Nkuyu – Ndandalo, Ujenzi wa daraja la Mang’ang’a barabara ya Paddy – Itunge na matengenezo ya sehemu korofi katika barabara ya Kyela – Kapwili kwa gharama ya Tshs. 83,752,030/=.           
51.1.1	Diwani wa kata ya Muungano na msemaji wa chama Tawala  (CCM)                Mh. A.J. Mwasipu alipinga utaratibu wa kuweka mzabuni wa kumalizia ujenzi wa zahanati ya Sinyanga kwa sababu utadhoofisha nguvu za wananchi katika utekelezaji wa miradi ya maendeleo na alishauri kuingiza fedha kwenye akaunti ya mradi husika ili wananchi kupitia kamati ya ujenzi wazitumie fedha kukamilisha ujenzi. 
51.1.2	Diwani wa kata ya Busale na Msemaji wa chama cha upinzani (CHADEMA) Mh. E.A. Msyani alitaka kujua hatma ya mchakato wa ujenzi wa daraja la Lusungo. Kaimu Afisa Ugavi alijibu kuwa Kampuni ya Kichina imeshinda zabuni ya kujenga daraja hilo. 
51.1.3	Mkurugenzi Mtendaji (W) alijibu kuwa anazingatia ushauri wa kamati ya Fedha, Uongozi na Mipango wa kupeleka fedha kwenye akaunti ya mradi husika ili kamati ya ujenzi kwa kushirikiana na wananchi wakamilishe ujenzi wa zahanati hiyo. Kuhusu mchakato wa ujenzi wa daraja la Lusungo Bodi ya zabuni imefanya kikao cha majadiliano (negotiation) na kampuni husika ili kuanza ujenzi wa daraja.
51.2	Wajumbe waliipokea na kuipitisha taarifa hiyo.

KUMB. NA. KDC/52/13:   TAARIFA YA MANUNUZI
52.1    	Kaimu Afisa Ugavi (W) aliwasilisha taarifa ya manunuzi kwa kipindi cha robo ya tatu (Januari – Machi 2013). Alibainisha kuwa jumla ya Tsh.78,087,312.00 zimetumika kufanya manunuzi mbalimbali ya Halmashauri kupitia Idara zake kama ifuatavyo:-

	NAMBA
	        SEKTA
	TSHS.

	1
	ELIMU SEKONDARI
	2,705,000.00

	2
	ELIMU MSINGI
	3,706,350.00

	3
	KILIMO NA MIFUGO
	3,984,500.00

	
	
	

	4
	MIPANGO
	  982,500.00

	5
	UKAGUZI WA NDANI
	   534,875.00

	6
	MAJI
	   417,000.00

	7
	UJENZI
	2,385,100.00

	8
	MAENDELEO YA JAMII
	  449,000.00

	9
	ARDHI
	      1,742,000.00

	10
	BIASHARA
	  801,900.00

	11
	USHIRIKA
	        229,200.00

	12
	BIASHARA
	        229,000.00

	13
	AFYA – COST SHARING
	   20,252,350.00

	14
	MANUNUZI NA UGAVI
	     1,708,500.00

	15
	FEDHA
	   12,211,875.00

	16
	UTAWALA
	   14,334,825.00

	17
	MALIASILI
	       924,777.00

	
	JUMLA KUU
	78,087,312.00


	
52.1	Diwani wa kata ya Muungano na Msemaji wa chama tawala (CCM)       Mh. A.J. Mwasipu na Diwani wa kata ya Busale na Msemaji wa chama cha upinzani (CHADEMA) Mh. E.A. Msyani waliunga mkono hoja.
 52.2  		Wajumbe waliipokea na kuipitisha taarifa hiyo.
KUMB. NA. KDC/53/13: MAPENDEKEZO YA SHERIA NDOGO YA KUZUIA MAGONJWA YA MIFUGO.
53.1	Mwanasheria aliwasilisha mapendekezo ya sheria ndogo ya kuzuia magonjwa ya mifugo ya mwaka 2012. Alibainisha kuwa sheria ya kuzuia magonjwa ya mifugo itatumika katika eneo lote la Halmashauri ya Kyela ambapo mfugaji atawajibika kuogesha mifugo yake mara mbili kwa juma kwenye majosho yaliyoandaliwa na Halmashauri na mifugo itasafirishwa kwa kibali cha Afisa Mifugo
53.1.1	Diwani wa kata ya Muungano na Msemaji wa chama tawala (CCM) Mh. A.J. Mwasipu na Diwani wa kata ya Busale na Msemaji wa chama cha upinzani (CHADEMA) Mh. E.A. Msyani waliunga mkono mapendekezo ya sheria ndogo ya kuzuia magonjwa ya mifugo.
53.2	Wajumbe walipokea na kupitisha mapendekezo hayo.
KUMB. NA. KDC/54/13: MAPENDEKEZO YA KUREKEBISHA SHERIA NDOGO YA UANZISHWAJI WA MFUKO WA AFYA YA JAMII
54.1	Kaimu Mwanasheria aliwasilisha mapendekezo ya kurekebisha sheria ndogo ya uanzishwaji wa Mfuko wa Afya ya jamii 2004 kwa lengo la kuleta tija na unafuu kwa wananchi na wadau mbalimbali watakaojitokeza ili waweze kupata huduma na matibabu kwa gharama nafuu. Alibainisha mapendekezo ya sheria kama ifuatavyo: (1) Kiwango cha mchango kwa mwanachama wa CHF kiwe ni Tshs. 5,000.00 ambapo mwanachama atachangia Tshs. 2,000.00 na  Halmashauri itamchangia Tshs. 3,000.00 mwanachama asiyelima zao la kokoa na kampuni ya Bioland itamchangia Tshs.3,000.00 mwanachama anayelima zao la kokoa, (2) Sheria itoe nafasi kwa Halmashauri kupandisha au kushusha kiwango cha mchango kutegemeana na mazingira ya wakati husika. (3) Sheria itoe nafasi kwa Halmashauri kufanya marekebisho ya mchango wa ruzuku kutoka Halmashauri na kampuni ya Biolands pindi wafadhili watakapojitoa Katika ufadhili wao kwa wanachama wa CHF.(4) Sheria itoe nafasi kwa Halmashauri kuingia mkataba wa uendeshaji wa CHF mdau yeyote ambaye Halmashauri  itaona inafaa kwa manufaa ya wananchi wa Kyela.
54.1	Diwani wa kata ya Muungano na Msemaji wa chama tawala (CCM) Mh. A.J. Mwasipu na Diwani wa kata ya Busale na Msemaji wa chama cha upinzani (CHADEMA) Mh. E.A. Msyani waliunga anaunga mkono mapendekezo ya kurekebisha sheria ndogo ya uanzishwaji wa Mfuko wa Afya ya Jamiii.
54.2	Wajumbe walipokea na kupitisha mapendekezo hayo.
KUMB. NA. KDC/55/13: TAARIFA YA KAMATI ZA KUDUMU KWA KIPINDI CHA ROBO YA TATU (JANUARI – MACHI 2013)
I:		TAARIFA YA KAMATI YA ELIMU, AFYA NA MAJI
55.1	Katika kipindi cha robo ya tatu (Januari – Machi 2013)  kamati ya Elimu, Afya na Maji  imefanya shughuli kuu mbili (1) Kufanya ziara ya kukagua miradi ya maendeleo inayotekelezwa na Halmashauri ya Wilaya na          (2) Kufanya kikao cha kawaida cha tarehe 09.04.2013.
55.1.1	Mnamo tarehe 02.04.2013 kamati ya Elimu, Afya na Maji  imefanya ziara ya kutembelea na kukagua miradi ya maendeleo inayotekelezwa na Halmashauri ya Wilaya  kupitia Idara za Elimu, ambapo miradi mitatu ilitembelewa na kukaguliwa kwa lengo la kujionea hatua za utekelezaji zilizofikiwa na kutoa ushauri ili kuboresha utekelezaji. Miradi iliyokaguliwa ni kama ifuatavyo:-
	N /A
	JINA LA MRADI
	HALI YA MRADI
	CHANGAMOTO
	USHAURI

	1
	-Ujenzi wa vyumba vya madarasa katika shule ya sekondari  Ndobo.
	-Halmashauri imechangia jumla ya Tshs.18,870.000.00 ili kusaidia nguvu za wananchi katika ujenzi wa vyumba 5 vya madarasa na Ofisi 2. Wananchi wamechangia nguvu kazi, matofali na fedha taslimu Tshs.4,000,000.00. Kati ya vyumba 5 vyumba 3 na Ofisi vinajengwa na kata ya Ndobo  na vyumba viwili na Ofisi vinajengwa na kata ya Makwale. Vyumba 2 kati ya   3 vinavyo jengwa na na kata ya Ndobo  vimepauliwa na  kazi inayoendelea ni kupiga lipu. Vyumba 2 vinavyo jengwa na kata ya Makwale vipo hatua ya Lenta na ujenzi umesimama.  

	-Mwitikio mdogo wa jamii  katika kuchangia ujenzi wa miradi ya  maendeleo.
	-Wataalam wasimamie kwa ukaribu utekelezaji wa miradi.

	2
	-Ujenzi wa jengo la utawala katika shule ya sekondari Ndobo
	Halmashauri ya Wilaya imechangia Tshs. 15,000,000 ili kusaidia nguvu za wananchi.  Wananchi wamechangia matofali, nguvu kazi  na fedha taslimu Tshs. 4,000,000.00.  Ofisi ya Mkuu wa Mkoa imechangia mifuko wa saruji 100.  Jengo limepauliwa na baadhi ya vyumba vimepigwa lipu na kusakafia. 



 
	-Kusuasua kwa michango.
	-Kuwasilisha mchanganuo wa matumizi ya fedha za ujenzi.

	3
	-Ujenzi wa jengo la utawala katika shule ya sekondari Nyasa Lake Shore
	Halmashauri imechangia jumla ya Tshs. 15,000,000 ili kusaidia nguvu za wananchi katika ujenzi.  Wananchi wamechangia Matofali, nguvu kazi na vifaa vingine vya ujenzi.  Ofisi ya Mkuu wa Mkoa imechangia Tshs. 500,000.  Baadhi ya vyumba vimepigwa lipu na kusakafia na ujenzi umesimama. 
	-Kusuasua kwa michango.
	-Wajumbe walipongeza ujenzi mzuri na walishauri

-Kufukia mashimo yaliyochimbwa karibu na jengo la utawala.


	
55.1.2	katika kipindi cha robo ya tatu  (Januari - Machi 2013)  Kamati  ya  Elimu, Afya na Maji  imefanya kikao cha kawaida  cha tarehe  09.04.2013  ambapo mambo muhimu yaliyojadiliwa ni kama ifuatavyo:- (1) Kupitia kumbukumbu za kikao kilichopita cha tarehe 08.01.2013 pamoja na taarifa ya Utekelezaji wa yatokanayo na kikao hicho, (2) Taarifa mbalimbali za utekelezaji shughuli za maendeleo kwa kipindi cha robo ya tatu (Januari – Machi 2013) kupitia Idara ya  Elimu, Afya, Maji, Maendeleo ya jamii na Mamlaka ya maji Kyela Mjini, (3) Mapendekezo ya marekebisho ya sheria ndogo za uanzishaji wa mfuko wa Afya ya jamii ya mwaka 2004,             (4) Taarifa ya  ziara ya ukaguzi wa miradi ya maendeleo.
55.1.3	Maazimio /mapendekezo yaliyofikiwa na wajumbe wa kamati ya Elimu, Afya na Maji kwenye kikao cha kawaida cha tarehe 09.04.2013  ni kama yafuatayo:- (1) Kuthibitisha kumbukumbu za kikao cha kawaida cha tarehe 08.01.2013 na kikao maalum cha Bajeti cha tarehe 21.01.2013 pamoja na taarifa za utekelezaji wa yatokanayo na vikao hivyo,            (2) Kupitisha taarifa mbalimbali za utekelezaji wa shughuli za maendeleo kwa kipindi cha robo ya tatu (Januari – Machi 2013), (3) Kupitisha mapendekezo ya marekebisho ya sheria ndogo za uanzishaji wa mfuko wa Afya ya jamii ya mwaka 2004, (4) Kupitisha taarifa ya ziara ya kutembelea miradi ya maendeleo kwa kipindi cha robo ya tatu (Januari – Machi 2013).
55.1.4	Wajumbe waliridhia taarifa hiyo.

II:		TAARIFA YA KAMATI YA UCHUMI, UJENZI NA MAZINGIRA
55.2	katika kipindi cha robo ya tatu (Januari – Machi 2013) kamati ya Uchumi, Ujenzi na Mazingira imefanya shughuli kuu mbili,  (1) Kufanya ziara ya kukagua miradi ya maendeleo inayotekelezwa na Halmashauri ya  Wilaya, (2) Kufanya kikao cha kawaida cha tarehe 10.04.2013.
55.2.1	Mnamo tarehe 03.04.2013 kamati ya Uchumi, Ujenzi na Mazingira  imefanya ziara ya kutembelea na kukagua miradi ya maendeleo inayotekelezwa na Halmashauri ya Wilaya  ambapo miradi miwili ilitembelewa na kukaguliwa kwa lengo la kujionea hatua za utekelezaji zilizofikiwa na kutoa ushauri ili kuboresha utekelezaji. Miradi iliyokaguliwa ni kama ifuatavyo:-

	NA
	JINA LA MRADI
	HALI YA UTEKELEZAJI WA MRADI
	CHANGAMOTO
	USHAURI/MAONI

	1
	Ujenzi daraja la Kanga
	Kazi zilizofanyika ni pamoja na kujenga deki la daraja, Nguzo na kupachika mabomba. Kazi iliyobaki ni kujenga kingo za daraja na kuweka kifusi.  
	-Kazi ya ujenzi imesimama kutokana na  Kuwepo kwa mvua nyingi za masika 

	-Kukamilisha ujenzi haraka.
-Kuweka kifusi pande zote mbili za daraja ili kuwezesha daraja kupitika kirahisi.

	2
	Ujenzi wa “box culvert” 12 Katika  barabara ya Mahenge -Mpunguti
	Kazi zilizofanyika ni kukamilisha ujenzi wa box culvert 5, na box culvert 3 zimejengwa nguzo na kazi ya ujenzi imesimama. 
	-Kazi ya ujenzi imesimama kutokana na  Kuwepo kwa mvua nyingi za masika 
	-Kuweka magogo katika maeneo korofi ili kuwezesha  usafiri kwa kipindi wanapoendelea  kusubiri kazi ikamilike ili kuwezesha shughuli za kijamii ziendelee.

	
	
	
	
	




55.2.2	Katika kipindi cha robo ya tatu (Januari – Machi 2013) Kamati  ya Uchumi, Ujenzi na Mazingira imefanya kikao cha kawaida cha tarehe  10.04.2013 ambapo mambo muhimu yaliyojadiliwa ni kama ifuatavyo:- (1) Kupitia kumbukumbu za kikao kilichopita cha tarehe 09.01.2013 na kikao maalumu cha Bajeti cha tarehe 22.01.2013 pamoja na taarifa ya utekelezaji wa yatokanayo na vikao hivyo, (2) Taarifa mbalimbali za utekelezaji wa shughuli za maendeleo kwa kipindi cha robo ya tatu (Januari – Machi 2013) kupitia  Idara ya Kilimo na Mifugo, Ushirika, Biashara, Maendeleo ya Ardhi, Maliasili na Mazingira ,Ujenzi na TASAF,    (3) Taarifa ya ziara ya ukaguzi wa miradi ya maendeleo.
55.2.4	Mapendekezo/maazimio yaliyofikiwa na Kamati ya Uchumi, Ujenzi na Mazingira katika kikao cha kawaida cha tarehe 10.04.2013 ni kama ifuatavyo:- (1) Kuthibitisha kumbukumbu za kikao cha kawaida cha tarehe 09.04.2013 na kikao maalumu cha bajeti cha tarehe 22.01.2013 pamoja na taarifa ya utekelezaji wa yatokanayo na vikao hivyo, (2) Kupitisha taarifa za utekelezaji wa miradi ya maendeleo kwa kipindi cha robo ya tatu (Januari – Machi 2013) kupitia Idara ya Ushirika, Biashara, Maendeleo ya Ardhi, Maliasili na Mazingira, Ujenzi  na TASAF II, (3) Kupitisha taarifa ya ziara ya ukaguzi wa miradi ya maendeleo.
55.1.5	Diwani wa kata ya Muungano Mh. A.J. Mwasipu aliunga mkono hoja na alitaka kujua hatma ya ujenzi wa soko la Ngonga. Kaimu Afisa Mipango (W) alijibu kuwa ujenzi wa soko la Ngonga upo katika mchakato wa kutangaza Zabuni.
55.3.4		Wajumbe waliridhia taarifa hiyo.
III:		TAARIFA YA KAMATI YA KUDHIBITI UKIMWI YA WILAYA
55.3	Katika kipindi cha robo ya tatu (Januari – Machi 2013) kamati ya kudhibiti UKIMWI na Kifua Kikuu  imefanya shughuli kuu moja ya kufanya kikao cha kawaida cha tarehe 11.04.2013 ambapo mambo muhimu yalijadiliwa na kutolewa maamuzi.
55.3.1	Katika kipindi cha robo ya tatu (Januari – Machi 2013) Kamati ya kudhibiti UKIMWI na kifua kikuu imefanya kikao cha kawaida cha tarehe 11.04.2013 ambapo mambo muhimu yaliyojadiliwa ni kama ifuatavyo:-  (1) kupitia kumbukumbu za kikao cha kawaida cha tarehe 10.01.2013 pamoja na taarifa ya utekelezaji wa yatokakanayo na kumbukumbu za kikao hicho, (2) Taarifa mbalimbali za mapambano dhidi ya Ukimwi kwa kipindi cha robo ya tatu (Januari - Machi 2013).
55.3.2		Mazimio/mapendekezo mbalimbali yaliyofikiwa na Kamati ya kudhibiti UKIMWI na kifua kikuu katika kikao cha kawaida cha tarehe 11.04.2013 ni kama ifuatavyo:- (1) kuthibitisha kumbukumbu za kikao cha kawaida cha tarehe 10.01.2013 pamoja na taarifa ya utekelezaji wa yatokanayo na kikao hicho, (2) kupitisha taarifa mbalimbali za mapambano dhidi ya UKIMWI na Kifua kikuu kwa kipindi cha robo ya tatu  (Januari – Machi 2013) kupitisha Idara ya Maendeleo ya Jamii kwa kushirikiana na asasi mbalimbali zilizopo Wilayani Kyela zinazojishughulisha na mapambano dhidi ya UKIMWI na kifua kikuu.
55.3.3	Diwani wa kata ya Ikama Mh. Z.S.Mwakagenda  alitaka kujua dawa ya chanjo ya UKIMWI inayotangazwa itaanza kutolewa lini. Kaimu Mganga Mkuu (W) alijibu kuwa mpaka sasa Idara haijapata taarifa ya kuwepo kwa dawa ya kutibu au chanjo ya kuzuia Ukimwi licha ya jitihada za utafiti unaendelea kufanyika.
55.3.4	Diwani wa kata ya Itope Mh. A.M.Minga alitaka kujua mkakati wa kuboresha kamati za kudhibiti Ukimwi za kata na vijiji. Mwenyekiti wa kamati ya kudhibiti UKIMWI Mh.P.L. Mwambafula alijibu kuwa kutokana na ufinyu wa bajeti kamati za kudhibiti UKIMWI za kata na Vijiji zitafanyiwa mafunzo pindi fedha zitakapopatikana.
55.3.5	Diwani viti maalum alihoji juu ya muda wa kuchukua mafunzo badala ya kuanza kupata vidonge. Kaimu Mganga Mkuu alijibu kuwa kwa kuwa dawa hizo zinatolewa katika maisha yote ndiyo maana tunazingatia kutoa mafunzo kabla ya kuanza kutumia vidonge.
55.3.6	Diwani viti maalum Mh. F.Mwampiki alihoji juu ya uvumi wa kuwepo kwa dawa  feki za UKIMWI. Kaimu Mganga Mkuu (W) alijibu kuwa pamoja na kuwepo uvumi huo Wilaya ya Kyela na Mkoa wa Mbeya hawakupata dawa feki.
55.3.7	Diwani wa kata ya Mwaya Mh. H.K.Mwaisumo  alitaka kujua hatma ya kuongeza vituo vya kutoa huduma kwa wagonjwa wa UKIMWI ili kusogeza huduma karibu na wagonjwa. Kaimu Mganga Mkuu alijibu kuwa Idara itaongeza vituo vya kutolea huduma kwa watu wanaoishi na virusi vya UKIMWI pindi atakapo pata wataalam wa kutosha kwa sababu idadi ya  vituo inategemea wataalam waliopo.
55.3.8		Wajumbe waliridhia taarifa hiyo.
IV:		TAARIFA YA KAMATI YA FEDHA, UONGOZI NA MIPANGO
55.4	Katika kipindi cha robo ya tatu (Januari – Machi 2013) Kamati ya Fedha Uongozi na Mipango imefanya shughuli kuu mbili (1) Kufanya ziara ya kukagua miradi ya maendeleo inayotekelezwa na Halmashauri ya Wilaya, na kufanya kikao cha kawaida cha tarehe  28.02.2013,  28.03.2013  na 12.04.2013.
55.4.1	Mnamo tarehe 04.04.2013 kamati ya Fedha, Uongozi na Mipango  imefanya ziara ya kukagua miradi ya maendeleo inayotekelezwa na Halmashauri ya wilaya kupitia Idara  zake  ambapo miradi mitano ilitembelewa na kukaguliwa kwa lengo la kujionea hatua za utekelezaji zilizofikiwa na kutoa ushauri ili kuboresha utekelezaji. Miradi iliyokaguliwa ni kama ifuatavyo:-
	NA
	JINA LA MRADI
	HALI YA UTEKELEZAJI WA MRADI
	CHANGAMOTO
	USHAURI/MAONI

	1
	-Ujenzi wa vyumba vya maabara Katika shule ya sekondari ya Itope
	- Ujenzi upo katika hatua ya linta na mafundi wanaendelea na kazi ya kupiga ripu. Kazi ya kupaua na kuweka fremu za madirisha na milango zinasubiri kazi ya kupiga lipu ikamilike. Aidha, Vifaa vya kupaulia pamoja na fremu vimekwishaandaliwa. 
	-Michango hafifu ya wananchi.
	-Wajumbe walitoa rai kwa watendaji wa Halmashauri kuwa karibu na wananchi wakati wa utekelezaji wa miradi.




	2
	-Mradi wa shamba darasa katika kijiji cha Kapamisya
	- Mradi unafadhiliwa na Wizara ya kilimo na chakula, kwa kushirikiana na Halmashauri ya (W) pamoja na wananchi wa eneo husika. Mpaka sasa wizara imetoa pesa kiasi cha Tshs. 192,100/= na Halmashauri imechangia mafuta na  Mtaalam. Wajumbe walikuta shamba limepaliliwa na kuwekewa mbolea aina ya NPK.
	-Mahudhurio hafifu ya wakulima ambapo walianza 25 na sasa wamebaki 15.

-Hakuna maji ya kutosha ndani ya shamba.
	-Wajumbe walipendekeza kwamba vikundi vifundishwe namna ya kutunza fedha za kuendeshea miradi, pia bajeti ya mradi huu izingatiwe katika mpango wa Halmashauri wa mwaka 2014.

	3
	-Ujenzi                                                 wa                                                                          Zahanati ya Njisi
	-Ujenzi upo hatua ya linta na mafundi wanaendelea na ujenzi wa kukamilisha boma.
	-Hakuna mchanganuo wa gharama za mradi.
	-Wajumbe walishauri kuwasilisha mchanganuo wa matumizi ya fedha za mradi.






55.4.2	Katika kipindi cha robo ya tatu (Januari – Machi 2013)  Kamati  ya  Fedha, Uongozi na Mipango  imefanya vikao vitatu ambapo mambo muhimu yalijadiliwa na kutolewa maamuzi. Mambo yaliyojadiliwa ni pamoja na    (1) Kupitia Kumbukumbu za kikao cha kawaida cha tarehe 28.02.2013,  28.03.2013 na  12.04.2013. pamoja na taarifa ya utekelezaji wa yatokanayo na vikao hivyo, (2) Taarifa ya mapato na matumizi ya Halmashauri na Mamlaka ya mji mdogo wa Kyela, (3) Taarifa ya mapokezi ya fedha Tshs. 382,125,629.53,  na Tshs. 1,343,572,829.45. (4) Taarifa ya matokeo ya mitihani ya kidato cha pili na cha nne 2012, (5) Taarifa ya mapokezi ya walimu, (6) Mapendekezo ya marekebisho ya sheria ndogo za  uanzishaji wa Mfuko wa Afya ya Jamii 2014, (7) Taarifa ya masuala ya nidhamu kwa watumishi, (8) Taarifa ya majibu ya hoja za ukaguzi wa ndani robo ya pili, (9) Ombi la kutumia Tshs.11,363,636/=kwa ajili ya kununua madawati ya Elimu ya awali, (10) Mapendekezo ya kugawa vitongoji na vijiji,   (11) Taarifa ya kupata ajali gari la  kubeba wagonjwa, (12)  Taarifa ya kujenga uwezo (CBG) robo ya tatu, (13) Taarifa ya Bodi ya Zabuni robo ya tatu, (14) Taarifa ya manunuzi robo ya tatu,            (15) Taarifa ya ukaguzi wa ndani robo ya tatu, (16) Pendekezo la kuunda kamati ya pamoja kati ya Halmashauri ya Kyela na Rugwe, (17) Taarifa ya mpango kina wa mji wa Kyela, (18) Pendekezo la uchangiaji ada kwa ajili ya uendeshaji wa shule ya msingi Nkuyu mchepuo wa kiingereza,         (19) Pendekezo la kuvunja mnara wa soko kuu ili kujenga vibanda vya biashara kwa ajili ya kuongeza mapato ya Mamlaka ya Mji Mdogo, (20) Taarifa ya uteuzi wa wajumbe wa Bodi ya zabuni, (22) Pendekezo la wafanyakazi hodari, (23) Ombi la kutumia Tshs. 10,000,000.00 kwa ajili ya ujenzi wa choo cha wagonjwa katika kituo cha Afya cha Ipinda.

55.4.3	Maazimio/Mapendekezo yaliyofikiwa kwenye vikao vya  Kamati  ya Fedha, Uongozi na Mipango vilivyofanyika katika kipindi cha robo ya tatu    (Januari – Machi 2013) ni pamoja na kupitisha taarifa zote zilizowasilishwa vikaoni kama zilivyoorodheshwa hapo juu isipo kuwa taarifa ya uteuzi wa wajumbe wa Bodi ya zabuni  na Pendekezo la kuvunja mnara wa soko kuu ili kujenga vibanda vya biashara kwa ajili ya kuongeza mapato ya Mamlaka ya Mji Mdogo.
Diwani kata ya Busale Mh.E.A. Msyani alitaka kujua lengo la  mapendekezo ya kuunda kamati ya pamoja kati ya Wilaya ya Kyela na Rungwe. Mwenyekiti alijibu kuwa lengo kubwa ni kudhibiti uharibifu wa vyanzo vya maji vivyopo katika Wilaya jiarani ya Rungwe.
Diwani kata ya Itope Mh. A.M. Minga alitaka kujua hatma ya hoja ya kuvunja mnara wa soko kuu la Kyela. Mwenyekiti wa kamati         Mh. G.M.Kipija alijibu kuwa kutokana na umuhimu wa kuwepo mnara huo kamati imekataza.
55.4.4	Wajumbe waliridhia taarifa hiyo.
V:	TAARIFA YA KAMATI YA MAADILI
55.5	Katika kipindi cha robo ya tatu (Januari – Machi 2013) kamati ya Maadili ya Madiwani  imefanya shughuli kuu moja ya kufanya kikao cha tarehe 15.04.2013.
55.5.1	Katika kikao cha tarehe 15.04.2013 mambo muhimu yaliyojadiliwa ni taarifa ya masuala ya uvunjifu wa maadili ya madiwani ambapo Diwani wa viti maalum Mh.K.K.Mwakalukwa alishitakiwa kwa tuhuma za utovu wa nidhamu kwa Mwenyekiti wa Halmashauri wakati wa mikutano.
55.5.2	Mazimio/ Mapendekezo yaliyofikiwa na Kamati ya Maadili ya madiwani ni kumpa onyo Diwani wa viti maalum Mh.K.K.Mwakalukwa   kwa kosa la utovu wa nidhamu kwa Mwenyekiti wa Halmashauri. Aidha kamati imemuagiza diwani huyo kuomba radhi mbele ya Mkutano wa baraza la madiwani baada ya kuwasilisha taarifa.
55.5.3	Diwani wa kata ya Muungano Mh. A.J. Mwasipu aliunga mkono hoja na alishauri mtuhumiwa apewe onyo pasipo kuomba radhi mbele ya Baraza tukufu.
55.5.4	Diwani wa kata ya Kajunjumele Mh.W.M. Majuni alishauri kamati ifanye vikao kila robo ili kuijengea uwezo badala ya kusubili matukio. Mkurugenzi Mtendaji (W) alijibu kuwa atazingatia ushauri ulitolewa.
55.5.5	Wajumbe waliridhia taarifa hiyo.

KUMB. NA. KDC/56/13: MAPENDEKEZO YA KUGAWA VITONGOJI, VIJIJI NA KATA
56.1	Mh. Mwenyekiti, Ofisi ya Mkurugenzi Mtendaji (W) imepokea maombi ya kugawa vitongoji, vijiji na kata ili kusogeza huduma karibu na wananchi. Maombi haya yanawasilishwa ili Baraza lako tukufu liweze kubariki kabla ya kuwasilisha kwa waziri mwenye dhamana. Mgawanyo ni kama ifuatavyo.
PENDEKEZO LA KUGAWA KATA YA MATEMA
	NA.
	JINA LA KATA MPYA
	VIJIJI VINAVYOUNDA KATA MPYA
	IDADI YA KAYA

	JINA LA KATA MAMA
	VIJIJI VINAVYOSALIA KATIKA KATA MAMA
	IDADI YA KAYA


	SABABU/MAELEZO

	1
	Mababu
	-Ngyekye 
-Mababu
-Kilombelo


	 1028
 1016
   421


	Matema
	-Kisyosyo
-Ikombe
-Matema


	   619
   515
   801


	-Ukubwa wa eneo
-Kusogeza huduma karibu na wananchi

	
	
	JUMLA

	2465



	
	
	1935


	








PENDEKEZO LA KUGAWA KATA IPINDA
	NA.
	JINA LA KATA MPYA
	VIJIJI VINAVYOUNDA KATA MPYA
	IDADI YA KAYA
	JINA LA KATA MAMA
	VIJIJI VINAVYOSALIA KATA MAMA
	IDADI YA KAYA
	SABABU/MAELEZO

	1
	Kisale












JUMLA
	-Kisale
-Bujela
-Mabunga
	552
763
474











1789
	Ipinda
	-Ipinda

-Ngamanga
-Lupaso

-Kafundo

-Ikulu
-Ikumbilo

-Kanga

-Kingili
	1020
325
192
406
405
390
391
409

3238
	-Ukubwa wa eneo
-Wingi wa watu
-Kusogeza huduma karibu na wananchi



PENDEKEZO LA KUGAWA KATA IPANDE
	NA.
	JINA LA KATA MPYA
	VIJIJI VINAVYOUNDA KATA MPYA
	IDADI YA KAYA
	JINA LA KATA MAMA
	VIJIJI VINAVYOSALIA KATA MAMA
	IDADI YA KAYA
	SABABU/MAELEZO

	1
	Nkokwa







JUMLA
	-Sinyanga
-Kyijila
-Buponelo
	509
369
269





1147
	Ipande
	-Njugilo

-Mbula
-Konjula

-Malangali
-Maendeleo


	250
261
461
440
375
1787
	-Ukubwa wa eneo
-Wingi wa watu
-Kusogeza huduma karibu na wananchi





PENDEKEZO LA KUGAWA KATA KATUMBASONGWE
	NA.
	Jina la kata mpya
	Vijiji vinavyounda
kata mpya
	IDADI YA KAYA
	Jina la kata mama
	Vijiji vinavyosalia kata mama
	IDADI YA KAYA
	Sababu/Maelezo

	1
	Isaki





Jumla
	-Isaki

-Ndwanga
-Kabanga

-Umoja

	320
271
252
254
1,097

	Katumbasongwe
	-Katumba
-Itekenya
-Mpunguti
-Lupanga
	260
304
250
252


1,064

	-Ukubwa wa eneo
-Kusogeza huduma karibu na wananchi



PENDEKEZO LA KUGAWA KATA MWA

YA
	NA.
	Jina la kata mpya
	Vijiji vinavyounda kata mpya
	IDADI YA KAYA
	Jina la kata mama
	Vijiji vinavyosalia kata mama
	IDADI YA KAYA
	Sababu/Maelezo

	1
	Ngusa






Jumla
	-Kasala
-Kapamisya
-Masebe
-Malungo



1,263
	251
370
392
250
	Mwaya
	-Ilondo

-Lugombo
-Tenende
-Lukuyu

-Ndola
	346
738
512
362
379
2,337
	-Ukubwa wa eneo
-Kusogeza huduma karibu na wananchi





PENDEKEZO LA KUGAWA KIJIJI CHA NJUGILO
	NA.
	JINA LA KIJIJI KIPYA
	VITONGOJI VINAVYOUNDA KIJIJI KIPYA
	IDADI YA KAYA

	JINA LA KIJIJI MAMA
	VITONGOJI VINAVYOSALIA KATIKA KIJIJI MAMA
	IDADI YA KAYA


	SABABU/MAELEZO

	1
	Malangali





JUMLA
	-Malangali  A

-Malangali  B

-Lutananda



	160

140

140

440

	Njugilo
	-Kasama  A

-Kasama  B


	150

100



250



	-Ukubwa wa eneo
-Wingi wa watu
-Kusogeza huduma karibu na wananchi



PENDEKEZO LA KUGAWA KIJIJI CHA KONJULA
	NA.
	JINA LA KIJIJI KIPYA
	VITONGOJI VINAVYOUNDA KIJIJI KIPYA
	IDADI YA KAYA

	JINA LA KIJIJI MAMA
	VITONGOJI VINAVYOSALIA KATIKA KIJIJI MAMA
	IDADI YA KAYA


	SABABU/MAELEZO

	1
	Maendeleo




JUMLA
	-Kikole   A

-Kikole  B



	177

198


375


	-Konjula
	-Njugilo   A

-Kipela    B


	250

221


461



	-Ukubwa wa eneo
-Wingi wa watu
-Kusogeza huduma karibu na wananchi






PENDEKEZO LA KUGAWA KIJIJI CHA MBULA
	NA.
	JINA LA KIJIJI KIPYA
	VITONGOJI VINAVYOUNDA KIJIJI KIPYA
	IDADI YA KAYA

	JINA LA KIJIJI MAMA
	VITONGOJI VINAVYOSALIA KATIKA KIJIJI MAMA
	IDADI YA KAYA

	SABABU/MAELEZO

	1
	Buponelo
	-Igombanila

-Kabula

-Lusungo



JUMLA

	  90

106

73



169



	Mbula
	-Ilindi

-Bugoba

-Mbula Shuleni
	79

87

95



261


	-Ukubwa wa eneo
-Kusogeza huduma karibu na wananchi




PENDEKEZO LA KUGAWA KIJIJI CHA BUKINGA
	NA.
	JINA LA KIJIJI KIPYA
	VITONGOJI VINAVYOUNDA KIJIJI KIPYA
	IDADI YA KAYA

	JINA LA KIJIJI MAMA
	VITONGOJI VINAVYOSALIA KATIKA KIJIJI MAMA
	IDADI YA KAYA


	SABABU/MAELEZO

	1
	Iringa
	-Iringa

-Ghana

-Ilubi


JUMLA

	98

80

75


253



	-Bukinga
	-Bukinga

-Katola

-Cuba
	79

90

87


256


	-Ukubwa wa eneo
-Kusogeza huduma karibu na wananchi



PENDEKEZO LA KUGAWA KIJIJI CHA IKOLO
	NA.
	JINA LA KIJIJI KIPYA
	VITONGOJI VINAVYOUNDA KIJIJI KIPYA
	IDADI YA KAYA

	JINA LA KIJIJI MAMA
	VITONGOJI VINAVYOSALIA KATIKA KIJIJI MAMA
	IDADI YA KAYA


	SABABU/MAELEZO

	1





2
	- Busona




JUMLA

-Lupando




JUMLA
	- Busona
-Mbimbi
-Mbondela
-Lupilu


-Lupando A
-Lupando B
- Bugoloka
-Temeke
	75
63
54
64

256

80
61
60
56
257

	-Ikolo
	- Ibungu
-Bujelele
-Ndobo A
- Ndobo B



	70
61
63
61

255






255



	-Ukubwa wa eneo
Kusogeza huduma karibu na wananchi



PENDEKEZO LA KUGAWA KIJIJI CHA MUUNGANO
	NA.
	JINA LA KIJIJI KIPYA
	VITONGOJI VINAVYOUNDA KIJIJI KIPYA
	IDADI YA KAYA

	JINA LA KIJIJI MAMA
	VITONGOJI VINAVYOSALIA KATIKA KIJIJI MAMA
	IDADI YA KAYA


	SABABU/MAELEZO

	1
	BUNYONGALA




JUMLA
	-Bunyongala A
-Bunyongala B
-Mwigo
-Masyabala



	66
69
73
71

279


	-Muungano
	-Kyimo
-Kilanga
-Njikula
-Mfulu


	64
82
74
54

74



	-Ukubwa wa eneo
-Kusogeza huduma karibu na wananchi



PENDEKEZO LA KUGAWA KIJIJI CHA MPUNGUTI
	NA.
	JINA LA KIJIJI KIPYA
	VITONGOJI VINAVYOUNDA KIJIJI KIPYA
	IDADI YA KAYA

	JINA LA KIJIJI MAMA
	VITONGOJI VINAVYOSALIA KATIKA KIJIJI MAMA
	IDADI YA KAYA


	SABABU/MAELEZO

	1
	Itekenya
	-Itekenya-A
-Lamya
-Itekenya - B



	120
 60
 90



	Mpunguti
	-Mwakikome
-Mpunguti-A
-Mpunguti-B
	102
113
  75



	-Ukubwa wa eneo
-Kusogeza huduma karibu na wananchi

	
	
	JUMLA

	270



	
	
	290


	


	

PENDEKEZO LA KUGAWA KIJIJI CHA KATUMBA
	NA.
	Jina la kijiji kipya
	Vitongoji vinavyounda kijiji kipya
	IDADI YA KAYA

	Jina la kijiji mama
	Vitongoji vinavyosalia katika kijiji mama
	IDADI YA KAYA


	Sababu/maelezo

	1
	Lupanga
	Masoko II

Masoko I

Ilopa


	  90

  150

 110


	Katumba
	Mbugujo

Busetuka

Bugema II 

Bugema I


	50

60

220

120
	-Ukubwa wa eneo
-Kusogeza huduma karibu na wananchi

	
	
	JUMLA
	350
	
	
	450


	




PENDEKEZO LA KUGAWA KIJIJI CHA NDWANGA
	NA
	JINA LA KIJIJI KIPYA
	VITONGOJI VINAVYOUNDA KIJIJI KIPYA
	IDADI YA KAYA

	JINA LA KIJIJI MAMA
	VITONGOJI VINAVYOSALIA KATIKA KIJIJI MAMA
	IDADI YA KAYA


	SABABU/MAELEZO

	1
	Umoja
	-Katumbati
-Ndanganyika
-Usalama


	 100
   90
   60


	Ndwanga
	-Ndwanga -A
-Ndwanga –B
-MFulu


	120
  90
  61


	-Ukubwa wa eneo
-Kusogeza huduma karibu na wananchi

	
	
	JUMLA
	250


	
	
	271


	




PENDEKEZO LA KUGAWA KIJIJI CHA MAKWALE
	NA.
	JINA LA KIJIJI KIPYA
	VITONGOJI VINAVYOUNDA KIJIJI KIPYA
	IDADI YA KAYA

	JINA LA KIJIJI MAMA
	VITONGOJI VINAVYOSALIA KATIKA KIJIJI MAMA
	IDADI YA KAYA


	SABABU/MAELEZO

	1
	Isimba
	Isimba
Mwalisi

	  130
  137
 



	Makwale
	Makwale A
Makwale B



	120
131
	-Ukubwa wa eneo
-Kusogeza huduma karibu na wananchi

	
	
	JUMLA
	267
	
	
	251


	





PENDEKEZO LA KUGAWA KIJIJI CHA KATEELA
	NA.
	JINA LA KIJIJI KIPYA
	VITONGOJI VINAVYOUNDA KIJIJI KIPYA
	IDADI YA KAYA

	JINA LA KIJIJI MAMA
	VITONGOJI VINAVYOSALIA KATIKA KIJIJI MAMA
	IDADI YA KAYA


	SABABU/MAELEZO

	1
	Ibale
	Ibale
Maendeleo
Tumaini
Kichangani
	  109
  117
  127
   90



	Katela
	Katela
Katela Mwalisi
Mbugujo
Mwambugula


	131
108
129
 80
	-Ukubwa wa eneo
-Kusogeza huduma karibu na wananchi

	
	
	JUMLA
	443
	
	
	448


	





PENDEKEZO LA KUGAWA KIJIJI CHA KAJUNJUMELE
	NA.
	JINA LA KIJIJI KIPYA
	VITONGOJI VINAVYOUNDA KIJIJI KIPYA
	IDADI YA KAYA

	JINA LA KIJIJI MAMA
	VITONGOJI VINAVYOSALIA KATIKA KIJIJI MAMA
	IDADI YA KAYA

	SABABU/MAELEZO

	1
	Nganyangila
	Nganyangila
Kandete

	205
110
	Kanjunjumele
	Katyongoli
Lusyembe
	255
244
	-Ukubwa wa eneo
-Kusogeza huduma karibu na wananchi

	
	
	
JUMLA

	
315



	
	
	
499

	


PENDEKEZO LA KUGAWA KIJIJI CHA LUTUSYO
	NA.
	Jina la kijiji kipya
	Vitongoji vinavyounda kijiji kipya
	IDADI YA KAYA

	Jina la kijiji mama
	Vitongoji vinavyosalia katika kijiji mama
	IDADI YA KAYA


	Sababu/maelezo

	1
	Lutengano
	Lutusyo  A

Lutusyo B


	  269

  132




	Lutusyo
	Ndwanga

Masulu





	197

101
	-Ukubwa wa eneo
-Kusogeza huduma karibu na wananchi

	
	
	JUMLA
	400
	
	
	298


	




PENDEKEZO LA KUGAWA KIJIJI CHA KASALA
	NA.
	JINA LA KIJIJI MPYA
	VITONGOJIVINAVYOUNDA KATA MPYA
	IDADI YA KAYA
	JINA LA KIJIJI
MAMA
	VITONGOJI VINAVYOSALIA
KATA MAMA
	IDADI YA KAYA
	SABABU/MAELEZO

	1
	Malungo




JUMLA
	-Malungo

-Mtela
-Serengeti


	98
79
74
251


	Kasala
	-Kasala – A

-Kasala – B
-Kasala - C
	77
86
59
222



	-Ukubwa wa eneo
-Kusogeza huduma karibu na wananchi





PENDEKEZO LA KUGAWA KIJIJI CHA IBUNGU
	NA.
	JINA LA KIJIJI KIPYA
	VITONGOJI VINAVYOUNDA KIJIJI KIPYA
	IDADI YA KAYA

	JINA LA KIJIJI MAMA
	VITONGOJI VINAVYOSALIA KATIKA KIJIJI MAMA
	IDADI YA KAYA


	SABABU/MAELEZO

	1
	Ilopa
	Ilopa
Ibungu
Ibungu Bondeni
Ikama


	  69
  58
  56
  68
  




	Ibungu
	Banya kipesile
Kasebele
Bugema
Mpunguti
Buhebuke





	47
55
60
51
37
	-Ukubwa wa eneo
-Kusogeza huduma karibu na wananchi

	
	
	JUMLA
	251
	
	
	250


	




PENDEKEZO LA KUGAWA KITONGOJI CHA ILOPA
	NA
	JINA LA KITONGOJI KIPYA
	IDADI YA KAYA
	JINA LA KITONGOJI MAMA
	IDADI YA WATU

	1
	Ikama
	68
	Ilopa
	69




PENDEKEZO LA KUGAWA KITONGOJI CHA IBUNGU
	NA
	JINA LA KITONGOJI KIPYA
	IDADI YA KAYA
	JINA LA KITONGOJI MAMA
	IDADI YA WATU

	1
	Ibungu Bondeni
	 56
	Ibungu
	58



PENDEKEZO LA KUGAWA KITONGOJI CHA MPUNGUTI
	NA
	JINA LA KITONGOJI KIPYA
	IDADI YA KAYA
	JINA LA KITONGOJI MAMA
	IDADI YA WATU

	1
	Buhebuke
	37
	Mpunguti
	51




PENDEKEZO LA KUGAWA KITONGOJI CHA BANYAKIPESILE
	NA
	JINA LA KITONGOJI KIPYA
	IDADI YA KAYA
	JINA LA KITONGOJI MAMA
	IDADI YA WATU

	1
	Busebele
	55
	Banyakipesile
	47




PENDEKEZO LA KUGAWA KITONGOJI CHA KANDETE
	NA
	JINA LA KITONGOJI KIPYA
	IDADI YA KAYA
	JINA LA KITONGOJI MAMA
	IDADI YA WATU

	1
	Nganyangila
	205
	Kandete
	110



PENDEKEZO LA KUGAWA KITONGOJI CHA BULOMA
	NA
	JINA LA KITONGOJI KIPYA
	IDADI YA KAYA
	JINA LA KITONGOJI MAMA
	IDADI YA WATU

	1
	Kiwila
	153
	Buloma
	120



PENDEKEZO LA KUGAWA KITONGOJI CHA KIBUGUJO
	NA
	JINA LA KITONGOJI KIPYA
	IDADI YA KAYA
	JINA LA KITONGOJI MAMA
	IDADI YA WATU
	

	1
	Ngorongoro
	160
	Kibugujo
	180
	



PENDEKEZO LA KUGAWA KITONGOJI CHA MALANGALI A
	NA
	JINA LA KITONGOJI KIPYA
	IDADI YA KAYA
	JINA LA KITONGOJI MAMA
	IDADI YA WATU

	1
	Lutanande
	70
	Malangali  A
	150



PENDEKEZO LA KUGAWA KITONGOJI CHA LUPANDO
	S/N
	JINA LA KITONGOJI KIPYA
	IDADI YA KAYA
	JINA LA KITONGOJI MAMA
	IDADI YA WATU
	

	1
	Lupando  A
	90
	Lupando  B
	72
	



PENDEKEZO LA KUGAWA KITONGOJI CHA BUNYONGALA
	S/N
	JINA LA KITONGOJI KIPYA
	IDADI YA KAYA
	JINA LA KITONGOJI MAMA
	IDADI YA WATU

	1
	Bunyongala A
	66
	Bunyongala B
	69



56.2		Wajumbe walipokea na kupitisha mapendekezo hayo.
KUMB. NA. KDC/57/13: TAARIFA YA UCHUNGUZI WA MASUALA YA KINIDHAMU KWA WATUMISHI
57.1	Kaimu Afisa utumishi na Utawala (W) aliwasilisha taarifa ya uchunguzi wa kinidhamu dhidi ya watumishi wawili ambao ni Alfred Kalapila Afisa Mtendaji wa kijiji cha Bwato na Mteule Kupata Afisa Mtendaji wa kijiji cha Sebe. Alibainisha kuwa kamati ya uchunguzi iliundwa kuwachunguza watendaji hao kwa kushindwa kutekeleza majukumu yao ipasavyo kinyume cha taratibu na kanuni za utumishi wa Umma za mwaka 2003 kanuni     Na. 42(8). Pamoja na kushindwa kuitisha vikao na mikutano ya  kisheria ya vijiji kwa kipindi cha robo ya pili, tatu na nne kwa mwaka wa fedha 2011/2012, pamoja na kushindwa kuhamasisha wananchi kuchangia michango ya maendeleo kama ilivyoagizwa kwenye vikao vya kamati za maendeleo vya tarehe 31/03/2012 na tarehe 25/04/2012. Kulingana na sera ya Menejimenti ya Utumishi wa Umma ya mwaka 2003 kanuni Na. 42(8) kikisomwa pamoja na kanuni Na. 42(13), mtumishi anapobainika kuwa na hatia anatakiwa kupewa adhabu zifuatazo:- (1) Onyo la maandishi (2) karipio kali (3) kushushwa cheo, (4) kupunguzwa mshahara, (5) kuzuia nyongeza ya mshahara, (6) kufukuzwa kazi.  Kwa mujibu wa cheo cha watumishi husika. Kamati ya Fedha,Uongozi na Mipango inapendekeza kuwa, watumishi hao wapewe kalipio kali na wahamishwe vituo vya kazi. 
57.2	Diwani wa Kata ya Ikimba Mh. A.N. Mwakisaje aliunga mkono mapendekezo ya kamati ya fedha Uongozi na Mipango ya kutoa kalipio kali na alishauri kuwahamisha vituo vya kazi watumishi hao.
57.3	Wajumbe walipokea taarifa hiyo na waliazimia kutoa kalipio kali na kuwaha hamisha vituo vya kazi watumishi hao.

KUMB. NA. KDC/58/13:  KUFUNGA MKUTANO
58.1		Mwenyekiti alifunga mkutano mnamo saa 08:45 mchana.


U  M  E  T  H  I  B  I  T  I  S  H  W  A

............................					                  ..........................
            G.M.KIPIJA						           A.I.MFAUME
(M W E N Y E K I T I)						      (K A T I B U)
TAREHE: ……………………………………
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