JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA
OFISI YA RAIS TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA

HALMASHAURI YAWILAYAYA KYELA

YAH: MPANGO NA BAJETI YA HALMASHAURI KWA MWAKA WA FEDHA 2022/23
1.0 MAKISIO NA MAPITIO HALISI MWAKA 2020/21
1.1 MAPATO
Halmashauri ya Wilaya ya Kyela katika Utekelezaji wa Bajeti yake ya mwaka 2020/21 hadi
kufikia mwezi Juni, 2021 ilikusanya kiasi cha TZS.30,539,464,736.41.sawa na asilimia 89
ya makisio ya TZS. 34,215,250,493.00 Mapato hayo ni kutokana na mapato ya ndani,

Serikali Kuu na fedha za Wahisani kama inavyoonekana katika jedwali hapa chini:-

MAELEZO MAKISIO MAPATO HALISI | ASILIMIA
HADI JUNI, 2021

Mapato ya ndani 3,621,067,000.00 3,771,874,644.41 104

(Own Source)

MAPATO YA

RUZUKU NA

MATUMIZI YA

KAWAIDA NA

MIRADI YA

MAENDELEO

Mishahara (PE) 24,409,719,000.00 22,223,606,493.00 91

Matumizi mengineyo 1,769,364,769.00 1,098,517,516.00 62

(GC)

JUMLA 26,179,083,769.00 23,322,124,009 89

MATUMIZI YA

KAWAIDA

MIRADI YA

MAENDELEO

Serikali Kuu 2,123,311,581.00 1,785,569,190.00 84

Wahisani 2,291,788,143.00 1,659,896,893.00 72

JUMLA MIRADI 4,415,099,724.00 3,445,466,083.00 78

JUMLA KUU 34,215,250,493.00 30,539,464,736.41 89




1.2 MAKISIO NA MATUMIZI HALISI MWAKA WA FEDHA 2020/21
Halmashauri ya Wilaya ya Kyela katika utekelezaji wa bajeti ya mwaka 2020/21 hadi kufikia
mwezi Juni, 2021 ilitumia kiasi cha TZS. 30,179,740,491.00 sawa na asilimia 88 ya makisio
ya TZS. 34,215,250,493.00 Matumizi hayo ni kama yanavyoonekana Kkatika jedwali hapa

chini:-

MAELEZO MAKISIO MATUMIZI ASILIMIA
HALISI HADI
JUNI, 2021
Mapato ya ndani 3,621,067,000.00 3,703,676,501.00 102
(Own Source)
MAPATO YA
RUZUKU NA
MATUMIZI YA
KAWAIDA NA
MIRADI YA
MAENDELEO
Mishahara (PE) 24,409,719,000.00 22,223,606,493.00 91
Matumizi mengineyo 1,769,364,769.00 1,080,514,000.00 61
(0C)
JUMLA 26,179,083,769.00 23,304,120,493.00 89
MATUMIZI YA
KAWAIDA
MIRADI YA
MAENDELEO
Serikali Kuu 2,123,311,581.00 1,544,701,138.00 73
Wahisani 2,291,788,143.00 1,627,242,359.00 71
JUMLA MIRADI 4,415,099,724.00 3,171,943,497.00 72
JUMLA KUU 34,215,250,493.00 30,179,740,491.00 88

2.0 MAPITIO YA BAJETI YA 2021/22 HADI KUISHIA FEBRUARI, 2022
2.1 MAKISIO NA MAPATO HALISI MWAKA WA FEDHA 2021/22

Halmashauri ya Wilaya ya Kyela katika utekelezaji wa Bajeti yake ya mwaka 2021/22 hadi
kufikia mwezi Februari, 2022 imekusanya kiasi cha TZS. 21,278,467,834.48 sawa ha
asilimia 52 ya makisio ya TZS. 41,200,539,706.55 Mapato hayo ni kutokana na mapato ya
ndani, Serikali kuu na fedha za Wahisani kama inavyoonekana katika jedwali hapa chini:-

MAELEZO MAKISIO MAPATO HALISI | ASILIMIA
HADI FEBRUARI,
2022
Mapato ya ndani 3,905,033,080.00 | 2,546,347,530.00 65
(Own Source)
MAPATO YA
RUZUKU NA




MATUMIZI YA
KAWAIDA NA
MIRADI YA
MAENDELEO

Mishahara (PE) 26,724,718,310.00 13,900,627,000.00 52

Matumizi mengineyo | 2,471,688,199.60 1,094,706,833.88 44

(GC)

JUMLA o1
MATUMIZI YA

KAWAIDA

29,196,406,509.60 14,995,333,833.88

MIRADI YA
MAENDELEO

Serikali Kuu 3,952,503,500.00 2,883,566,457.90 73

Wahisani 4,146,596,617.07 853,220,012.70 23

JUMLA MIRADI 8,099,100,117.07 3,736,786,470.60 46

JUMLA KUU 41,200,539,706.55 21,278,467,834.48 52

2.2 MAKISIO NA MATUMIZI HALISI MWAKA WA FEDHA 2021/22
Halmashauri ya Wilaya ya Kyela katika utekelezaji wa bajeti ya mwaka 2021/22 hadi kufikia
mwezi Februari, 2022 imetumia kiasi cha TZS. 18,587,343,728.66 sawa na asilimia 45.ya
makisio ya TZS. 41,200,539,706.55 Matumizi hayo ni kama ynavyo onekana katika jedwali

hapa chini:-
MAELEZO MAKISIO MATUMIZI ASILIMIA
HALISI HADI
FEBRUARI, 2022
Mapato ya ndani 3,905,033,080.00 1,951,846,400.00 50
(Own Source)
MAPATO YA
RUZUKU NA
MATUMIZI YA
KAWAIDA NA
MIRADI YA
MAENDELEO
Mishahara (PE) 26,724,718,310.00 13,900,627,000.00 52
Matumizi mengineyo | 2,471,688,199.60 1,035,080,659.66 42
(GC)
JUMLA 29,196,406,509.60 14,935,707,659.66 51
MATUMIZI YA
KAWAIDA
MIRADI YA
MAENDELEO
Serikali Kuu 3,952,503,500.00 1,025,014,553.00 26
Wahisani 4,146,596,617.07 674,775,116.00 16
JUMLA MIRADI 8,099,100,117.07 1,699,789,669.00 21
JUMLA KUU 41,200,539,706.55 18,587,343,728.66 45




3.0 CHANGAMOTO NA MIKAKATI KWA MWAKA 2021/22

3.1 Changamoto zilizojitokeza katika utekelezaji wa Bajeti ya mwaka wa fedha 2021/22

e Kutowasilisha mapato kwa wakati kwa mujibu wa Sheria ya fedha za Serikali za Mitaa
ya mwaka 2009

e Baadhi ya vyanzo muhimu vya mapato kukosa huduma za msingi ikiwemo choo na ofisi

mfano katika maegesho ya magari Lubele

Elimu ya mlipa ushuru kutoeleweka vema kwa Jamii

Mapato ya Mfuko wa Afya ya Jamii ulioboreshwa (iCHF) kutokusanywa ipasavyo

Kupungua kwa uzalishaji wa mazao ya kakao na mawese

3.2 MIKAKATI YA KUKUSANYA MAPATO

e Kufuatilia makusanyo na uwasilishaji mapato kila siku na kuchukua hatua kwa
anayechelewesha kupeleka fedha benki
e Kutenga bajeti ya kuboresha miundombinu katika vyanzo vya mapato

e Kutoa elimu kwa njia ya redio pamoja na kuweka mabango yanayoelezea ulipaji ushuru
na tozo mbalimbali za Halmshauri

e Kuboresha uzalishaji kwa kupanda mbegu borra za michikichi na kakao
e Kuendelea kutoza faini na adhabu stahiki kwa wanaotorosha mazao

4.0 RASIMU YA BAJETI KWA MWAKA WA FEDHA 2022/23

Maandalizi ya Mpango na Bajeti mwaka 2022/23 yamezingatia mwongozo wa bajeti
uliotolewa na Serikali mwezi Novemba, 2021, vipaumbele vya Taifa, Mkoa na Wilaya,
Mpango wa maendeleo ya Taifa wa miaka mitano, llani ya Chama Tawala (CCM) ya mwaka
wa Uchaguzi 2020-2025, Malengo endelevu ya maendeleo na Mpango wa Fursa na vikwazo
kwa maendeleo.

Halmashauri ya Wilaya ya Kyela kwa kipindi cha mwaka wa fedha 2022/23 inapendekeza
kukusanya na kutumia jumla ya TZS. 44,949,777,129.00 kwa mchanganuo ufuatao:-
e Mishahara ya Watumishi walipwao na Ruzuku TZS. 27,051,836,000.00

e Miradi ya Maendeleo TZS. 10,668,469,200.00
e Mapato ya ndani TZS. 4,681,366,320.00
e Ruzuku ya matumizi mengineyo TZS. 2,548,105,609.00

A. MAPATO YA VYANZO VYA NDANI
Kwa mwaka wa fedha 2022/23 mapato ya vyanzo vya ndani yamekisiwa kuwa TZS.
4,681,366,320.00 kutoka TZS. 3,905,033,079.00 ikiwa ni ongezeko la asilimia 19.88
ikilinganishwa na Bajeti ya mwaka 2021/22



. MUHTASARI WA BAJETI

MISHAHARA NA MATUMIZI MENGINEYO (OC) MWAKA 2022/23

SEKTA MISHAHARA MATUMZI JUMLA
MENGINEYO
(GC)

Utawala 1,157,790,000.00 283,165,000.00 | 1,440,955,000.00
Elimu Msingi 10,365,117,000.00 631,155,420.00 | 10,996,272,420.00
Elimu Sekondari 9,320,850,000.00 605,250,580.00 | 9,926,100,580.00
Afya 4,133,028,000.00 177,882,000.00 | 4,310,910,000.00
Mae_r_1deleo ya 347,730,000.00 8,396,866.00 356,126,866.00
f\jllzggngo 110,730,000.00 9,000,000.00 119,730,000.00
Fedha 254,412,000.00 8,000,000.00 262,412,000.00
Ujenzi 63,984,000.00 20,068,000.00 84,052,000.00
Kilimo 509,679,000.00 15,469,800.00 525,148,800.00
Mifugo 443,054,000.00 10,313,200.00 453,367,200.00
Sheria 32,448,000.00 3,000,000.00 35,448,000.00
Manunuzi 96,984,000.00 3,000,000.00 99,984,000.00
TEHAMA 53,724,000.00 3,016,134.00 56,740,134.00
Ukaguzi wa Ndani 43,476,000.00 6,000,000.00 49,476,000.00
Nyuki 63,330,000.00 2,000,000.00 65,330,000.00
Mazingira 11,400,000.00 3,000,000.00 14,400,000.00
Uchaguzi 44,100,000.00 2,000,000.00 46,100,000.00
Ardhi na Maliasili 0.00 3,000,000.00 3,000,000.00
MSD 0.00 732,425,609.00 732,425,609.00
JUMLA KUU 27,051,836,000.00 2,526,142,609.00 | 29,577,978,609.00

Naomba Kuwasilisha.

Ezekiel H. Magehema,
MKURUGENZI MTENDAJI (W),
KYELA.




