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MKUU WA WILAYA YA KYELA AFANYA KIKAO NA WATUMISHI 
IDARA YA ELIMU 

Mkuu wa Wilaya ya Kyela Mhe.Jose-
phine Manase amefanya kikao na 
Watumishi Idara ya Elimu Wilaya ya 
Kyela katika Ukumbi wa Mikutano 
wa Halmshauri tarehe 10/1/2024.

Miongoni mwa waliohudhuria kikao 
hicho ni pamoja na kamati ya Ulinzi 
na Usalama,Watumishi Idara ya 
Elimu, Watendaji Kata, Taasisi za 
Serikali ikiwemo NHIF na STAMI-
CO,

Kikao hicho kimeambatana na ugawa-
ji wa Zawadi kwa Walimu na Wana-
funzi waliofanya vizuri katika Miti-
hani yao ya kidato cha Sita,Kidato cha 
Nne, Kidato cha Pili pamoja na 
Darasa la Saba na Darasa la Nne kwa 
mwaka 2023/2024 kwa lengo la 
kuhamasisha jitihada za ufaulu mzuri 
kwa Wanafunzi.

Akizungumza mbele ya wadau wa 
Elimu Mhe. Mkuu wa Wilaya amewa-
taka Wakuu wa Shule za Sekondari na 
Walimu Wakuu wa Shule za Msingi 
kutumia vizuri taaluma zao kwa 
kufanya njia mbadala ya kufuatilia 
mahudhurio ya walimu na wanafunzi 
ili kuhakikisha wanafunzi wanapata 
ufaulu uliyo mzuri katika Wilaya ya 
Kyela.

Katika suala la maadili Mhe. Manase
amewataka Walimu kulinda maadili 
ya utumishi wa umma kwa kujiepusha 
na matendo maovu kama Ulevi na 
Ubakaji ili kulinda hadhi na Heshima 
katika maeneo ya kazi.

Aidha Mhe. Manase amemuagiza 
Mkuu wa Idara ya Afya ,Ustawi wa 
Jamii na Lishe Dkt. Saumu Kumbisa-
ga kwa kushirikiana na Wakuu wa 
Shule kuanza utaratibu wa upimaji 

mimba kwa Wanafunzi kabla ya 
kufunga Shule na baada ya kufungua 
Shule ili kutokomeza suala la mimba 
Shuleni.

Kwa upande wa Mtaalam kutoka 
NHIF Mkoa wa Mbeya Ndg.Amrani 
Musa Msami amesema Sekta ya Afya 
imeboresha huduma ya Bima za afya 
ikiwemo kutumia namba ya NIDA 
kwa Mwanachama asiye na Kadi ya 
Bima.

Sambamba na hilo Project Coordina-
tor kutoka KIWIRA COAL MINE 
(KCM) Eng.Peter Maha amewaasa 
Wakuu wa Shule na Walimu Wakuu 
kutumia Makaa ya Mawe kwa kupikia 
kama Nishati safi ikiwa ni kuunga 
mkono juhudi za Mhe Rais wa Jam-
huri ya Muungano wa Tanzania 
Dkt.Samia Suluhu Hassan.
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KYELA, UMOJA WETU NDIYO
MAENDELEO YETU
Kuhusu suala la udhibiti wa Magonjwa ya 
mlipuko hususani Ugonjwa wa Kipindup-
indu Mkuu wa Idara ya Afya Ustawi wa 
Jamii na Lishe Dkt. Saumu Kumbisaga 
aliwaeleza namna ya kuchukua tahadhari 
Wakuu wa Shule na Walimu wakuu  kujiki-

nga na Ugonjwa huo kama Vile kunawa 
mikono,kutibu maji ya kunywa kwa 
kuweka dawa maalum.

WAKUU WA SHULE NA WALIMU WAKUU WAKIMSIKILIZA MKUU WA WILAYA YA KYELA
 MHE. JOSEPHINE MANASE 
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Mkuu wa Wilaya ya Kyela Mhe 
Josephine Manase ameongoza kikao 
cha kamati ya ushauri ya Wilaya 
(DCC) kwa ajili ya kupitia mpango 
wa bajeti ya Mwaka wa fedha 
2025/26 katika ukumbi wa Mikuta-
no wa Halmashauri tarehe 
11/1/2024.

Kikao hicho kimehudhuriwa na 
kamati ya Ulinzi na Usalama,Wa-
tendaji wa Kata,wakuu wa Taasisi 
za Serikali na Dini,Wazee maarufu 
pamoja na Wataalamu kutoka Ofisi 
ya Mkurugenzi.

Akizungumza katika kikao hicho 
Mhe.Manase ameishukuru kamati 
ya maendeleo kwa ushirikiano 
katika Nyanja mbalimbali zinazo-
pelekea shughuli za maendeleo 
kufanyika ndani ya Wilaya ya 
Kyela.

Aidha Mhe.Manase ameiomba 
Idara ya Kilimo kutoa Elimu kwa 
Wananchi juu ya uzalishaji wa 
Korosho pamoja na kugawa miche 
ya zao hilo ili kuhakikisha kilimo 
hicho kinarudi kama awali katika 

Wilaya ya Kyela.

Akijibu maswali yaliyoulizwa na 
baadhi ya Wanakamati waliohudhu-
ria katika kikao hicho ikiwemo 
suala la ukusanyaji wa Mapato kwa 
Wakulima wa mpunga na chan-
gamoto katika Mfumo wa malipo ya 
serikali(TAUSI) Mkurugenzi 
Mtendaji amesema

"Ukusanyaji wa Mapato una 
umuhimu mkubwa kwa maendeleo 
ya Wilaya kwani 40% za Mapato 
zinatumika kuendeleza na kubore-
sha Miradi mbalimbali ya maende-
leo ikiwemo Ujenzi wa Zahan-
ati,Shule pamoja na Nyumba za 
Watumishi,hivyo tunatakiwa kuwa 
na ushirikiano thabiti katika suala 
zima la ukusanyaji Mapato".

Kuhusu suala la Mfumo wa Malipo 
ya Serikali Mkurugenzi amesema 
Serikali inafanya jitihada ya 
kuboresha mfumo huo ili kuhakiki-
sha watumiaji wanaondokana na 
changamoto zinazojitokeza na 
kupata huduma stahiki.

Mwisho Mkuu wa Idara ya afya 
Ustawi wa Jamii na Lishe Dkt. 
Saumu Kumbisaga ameziomba 
Taasisi za Dini kuhimiza Waumini 
wao kwenye Nyumba za Ibada juu 
ya kudhibiti ugonjwa hatari wa 
Kipindupindu kwa kuchukua 
tahadhari kama kula Chakula cha 
moto,kunawa mikono kwa kutumia 
sabuni na maji tiririka,Pamoja na 
kufanya usafi kwenye wa Mazingira 
yanayotuzunguka

MKUU WA WILAYA YA KYELA MHE JOSEPHINE MANASE AONGOZA KIKAO CHA KAMATI YA 
USHAURI YA WILAYA (DCC) KWA AJILI YA KUPITIA MPANGO WA BAJETI YA

 MWAKA WA FEDHA 2025/26
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MKURUGENZI MTENDAJI BI. 
FLORAH A. LUHALA AKITOA 
UFAFANUZI JUU YA UMUHIMU 
WA MAPATO



RASIMU YA BAJETI YA MPANGO WA FEDHA YA MWAKA 
2025/2026 YAPITA KWAKISHINDO WILAYANI

Makamu Mwenyekiti wa Halmshau-
ri ya wilaya ya Kyela Mhe. 
Ambakisye Njelekela ameongoza 
Baraza la rasimu ya bajeti kwa 
mwaka wa fedha 2025/26 katika 
ukumbi wa mikutano wa 
Halmashauri tarehe 13/1/2025.

Kikao hicho kimehudhuriwa na 
Katibu Tawala Wilaya ya Kyela,ka-
mati ya Ulinzi na Usalama, Mkuru-
genzi Mtendaji wa Halmshauri,wa-
heshimiwa Madiwani,Watendaji kata 
pamoja na wataalamu kutoka Ofisi 
ya Mkurugenzi.

Akizungumza kwa niaba ya Mkuu 
wa Wilaya,Katibu Tawala Wilaya 
Bi.Sabrina Hamoud ameishukuru 
serikali ya Jamhuri ya Muungano wa 
Tanzania inayoongozwa na Rais wa 

Jamhuri ya Muungano wa Tanzania 
Dkt. Samia Suluhu Hassan kwa 
kuendelea kuleta fedha kwa ajili ya 
kuendeleza Miradi ya maendeleo 
katika Wilaya ya Kyela.

Bi.Sabrina amempongeza Mkuru-
genzi Mtendaji kwa usimamizi 
mzuri wa Miradi ya maendeleo 
inayoleta tija kwa Wananchi na 
kuondokana na changamoto 
zinazowakabili katika Kata zao.

Vilevile Bi. Sabrina amewataka 
waheshimiwa madiwani na Watenda-
ji wa Kata kukumbusha wananchi 
kujiandaa na uchaguzi wa madiwan-
i,Wabunge na Raisi unaotarajia 
kufanyika mwaka huu.

Awali Makamu Mwenyekiti wa 

Halmshauri Mhe.Ambakisye 
Njelekela amesisitiza kuwa 40% ya 
ukusanyaji wa Mapato kupeleka kwa 
Wananchi ili ikamalize Miradi 
mbalimbali ya Maendeleo katika 
Halmashauri ya Wilaya ya Kyela

KYELA, UMOJA WETU NDIO
MAENDELEO YETU
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KATIBU TAWALA WILAYA YA KYELA
BI. SABRINA HAMOUD AKITOA
MAELEKEZO YA SERIKALI KWENYE
BARAZA LA BAJETI



KAIMU AFISA MIPANGO Ndg. MOSHA MWANTOBE AKIWASILISHA RASIMU YA MPANGO 
WA BAJETI YA MWAKA WA FEDHA 2025/2026 KWA  NIABA YA MKURUGENZI

 KWENYE BARAZA LA BAJETI 

Halmashauri ya Wilaya ya Kyela kwa kipindi cha 
mwaka wa fedha 2025/26 inapendekeza  kuku-
sanya na kutumia jumla ya TZS.  
54,599,329,988.49 (Billioni Hamsini na Nne 
Millioni Miatano Hamsini na Tisa Laki Tatu 
Ishirini na Tisa na Mia tisa Themanini na Nane 
Elfu) kwa mchanganuo ufuatao:-
• Mishahara ya Watumishi walipwao na 

Ruzuku        TZS.        32,546,086,000.00
• Miradi ya Maendeleo                                                
TZS.        12,760,664,250.00
• Mapato ya ndani                                                        
TZS.         6,951,927,739.50
• Ruzuku ya matumizi mengineyo (OC)                      
TZS.          2,340,649,998.99

KYELA, UMOJA WETU NDIYO
MAENDELEO YETU

WAKUU WA IDARA  NA VITENGO WAKIWA KWENYE BARAZA  BAJETI 
LA MWAKA WA FEDHA 2025/2026 13.01.2025
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DC KYELA AHIMIZA WATOTO WAPATE CHAKULA 
SHULENI

MKURUGENZI WA HALMASHAURI YA WILAYA
YA KYELA AKIELEZA UMUHIMU

WA KUTOA CHAKULAMWANANCHI AKIUNGA MKONO HOJA YA
WATOTO KUPATA CHAKULA SHULENI

Mkuu wa Wilaya ya Kyela Mhe. Josephine Manase 
amefanya mkutano wa hadhara Kata ya Katumbasongwe 
tarehe 16.01.2025 kwa lengo la kuhamasisha upatikanaji 
wa Chakula Shuleni.

Aidha Mhe. Manase amewasihi Wazazi kuchangia 
Chakula Shuleni kwani kupatikana kwa chakula Shuleni 
kutapelekea kuongeza ufaulu wa Wanafunzi na kutoko-
meza hali ya Udumavu Shuleni.

Sanjari na hayo Mhe. Josephine Manase amewataka 
Wananchi kuchukua tahadhari juu Mlipuko wa Ugonjwa 
wa Kipindupindu kwa kunawa mikono kwa maji tiririka, 
kula Vyakula vya moto Pamoja na kunywa maji yaliy-
ochemshwa.

Pamoja na hayo Mhe. Manase ametoa wito kwa Wazazi 
kuleta Wanafunzi Shuleni kwa lengo la kupatiwa chanjo 
ya kichocho pindi Wananchi watakapo tangaziwa siku 
maalum ya ugawaji wa chanjo hiyo.

Hatahivyo Mhe. Mkuu wa Wilaya ya Kyela ameahidi 
kutoa Gunia tatu(Kg 300) za Mahindi kwa Shule ya 
Sekondari Mwakilima, Shule ya Msingi Mwakikome 
Pamoja na Shule ya Msingi Katumbasongwe.

Kwa upande wake, Mkurugenzi Mtendaji wa 
Halmashauri ya Wilaya ya Kyela Bi. Florah A. Luhala 
aliongeza kwa kusema ulaji wa Chakula Shuleni 
hudumisha upendo, umoja na Mshikamano baina ya 
Wanafunzi hivyo ni wajibu kwa Wazazi kuchangia 
Chakula ili watoto wapate Lishe.

KYELA, UMOJA WETU NDIYO
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Mkuu wa Wilaya ya Kyela Mhe. Josephine Manase 
amefanya ziara ya kutembelea na kukagua miradi 
mbalimbali ya Maendeleo tarehe 20.01.2025 Wilaya 
y a K y e l a

Miradi iliyotembelewa ni Pamoja na Ujenzi wa shule 
ya Sekondari ya Muungano iliyopo Kata ya Muun-
gano. Ujenzi wa mabweni katika shule ya Sekondari 
K a f u n d o .

Aidha Mhe. Manase amewahi miza wasimamizi wa 

Miradi hiyo kuzingatia muda unaopangwa wa kum-
aliza Miradi hiyo ili ianze kutoa huduma kwa Wana-
n c h i .

MKUU WA WILAYA YA KYELA AHIMIZA WASIMAMIZI WA
 MIRADI KUMALIZAMIRADI KWA WAKATI

KYELA, UMOJA WETU NDIYO
MAENDELEO YETU UK 7

UJENZI WA WA BWENI LA WASICHANA
 SHULE YA SEKONDARI KAFUNDO

MKUU WA WILAYA YA KYELA  AKIKAGUA
MIRADI YA MAENDELEO
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Mkuu wa Wilaya ya Kyela Mhe. Josephine Manase 
ameruhusu Wananchi kuanza kulitumia daraja la 
Ipyana tarehe 19.01.2025 lililokuwa likifanyiwa 
marekebisho ndani ya siku Saba.

Aidha Mhe. Josephine Manase amewataka Wanan-
chi kutunza Miundombinu ili iendelee kuleta tija 
katika jamii

Sambamba na hayo Mhe. Manase amewataka 
waendesha Vyombo vya usafiri ikiwemo Pikipiki, 
Baiskeli Pamoja na Magari kuendesha vyombo 
hivyo kwa umakini pindi wanapotumia Daraja hilo 
ili kuepusha madhara kwa wanaotembea kwa 
miguu hasa Wanafunzi, pia amewataka waendesha 

Pikipiki kushuka na kusukuma(Kukokota) Pikipiki 
zao katika daraja hilo.

Kwa upande wa Wananchi wa Wilaya ya Kyela 
wameushukuru Uongozi wa awamu ya sita unaoon-
gozwa na mama Jemedari Mhe. Dkt. Samia Suluhu 
Hassan Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania 
kwa kujali Hali za Wananchi wake

KYELA, UMOJA WETU NDIYO
MAENDELEO YETU

WANANCHI WAFURAHISHWA NA UMALIZIKAJI WA DARAJA LA IPYANA 

DARAJA LA IPYANA 
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Mkuu wa Wilaya ya Kyela Mhe. 
Josephine Manase amewataka 
wazazi katika Kata ya Muungano 
Kijiji cha Mwaigoga kuwapeleka 
watoto wao Shuleni hususani kipindi 
hiki cha Mwezi wa Kwanza.

Hayo yamesemwa January 21.2025 
katika mkutano wa hadhara wa 
wakusikiliza na kutatua kero 
mbalimbali za Wananchi katika Kijiji 
cha Mwaigoga Kata ya Muungano.

Aidha Mhe. Manase ametoa onyo 
kali kwa Wazazi ambao watakaidi 
agizo la kuwapeleka watoto wao 
Shuleni kipindi hiki ili Watoto hao 
wakawasaidie kwenye shughuli za 
kijamii ikiwemo kupelekwa Shamba-
ni Pamoja na kwenye Biashara.

Sanjari na hayo Mhe.Josephine 
Manase amewaomba Wananchi 
kuachana na tabia ya ukataji Miti 
hovyo na kufukia mashimo, mad-

imbwi pamoja na kufunika Visima 
vya Maji ili kuepuka athari ya vifo 
kwa watoto hasa tunapoelekea 
msimu wa Mvua.

Sambamba na hilo Mhe Josephine 
amewaomba Viongozi ngazi ya kata 
na Kijiji kwa kushirikiana na Wanan-
chi kufanya Vikao vya mara kwa 
mara kwa ajili ya kujadili masuala ya 
maendeleo na kupeana taarifa na 
fursa mbalimbali zinazotangazwa na 
Halmashauri.

Kwa upande wake Kaimu Mkuru-
genzi wa Halmshauri Bwn.Victor 
Kabuje amewataka wananchi wa 
Mwaigoga wenye uhitaji wa mikopo 
10% unaotolewa kwa Wanawake, 
vijana, na wenye ulemavu kufuata 
vigezo ikiwemo umri, pamoja 
kuunda makundi ya watu (5) ili 
waweze kupata mikopo hiyo.

Pia Kaimu Mkurugenzi amewataka 

Wananchi hao kuwa waaminifu 
kurejesha mikopo hiyo kwa wakati 
pindi watakapopata ili iweze kusaid-
ia kila mwananchi.

Jarida la January 2025
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DC KYELA AWATAKA WAZAZI KUWAPELEKA WATOTO WAO SHULENI KIPINDI 
HIKI CHA MWEZI WA KWANZA

WANANCHI WA KIJIJI CHA 
MWAIGOGA WAKIWA KWENYE 
MKUTANO WA HADHARA  
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MBUNGE JIMBO LA KYELA AKABIDHI GARI YA WAGONJWA (AMBULANCE)
 KITUO CHA AFYA CHA KILASILO

Mbunge wa Jimbo la Kyela 
Mhe. Ally Jumbe Mlaghila 
amekabidhi Gari ya Wagonjwa 
(ambulance) katika kituo cha 
Afya cha Kilasilo Kata ya 
Ikimba tarehe 25.01.2025.

Akizungumza katika Hafla 
hiyo Mkuu wa Wilaya ya Kyela 
Mhe. Josephine Manase am-
emshukuru Rais wa Jamhuri ya 
Muungano wa Tanzania Mhe. 
Dkt. Samia Suluhu Hassan 
kwakutoa gari hilo la wagon-

jwa katika kituo cha Afya cha 
Kilasilo.

Aidha Mhe. Josephine Manase 
ameendelea kutoa shukran 
nyingi kwa Mhe. Dkt. Samia 
Suluhu Hassan Rais wa Jamhu-
ri ya Muungano wa Tanzania 
kwa kuendelea kutoa fedha 
nyingi za kutekeleza Miradi 
katika Sekta mbalimbali ikiwe-
mo Elimu, Afya, Miundombinu 
Pamoja na Kilimo na kutatua 
changamoto mbalimbali zin-

azowakabiri Wananchi wa 
Wilaya ya Kyela.

Kwa upande wake Mkuu wa 
idara ya Afya Ustawi wa Jamii 
na Lishe Dkt. Saumu Kumbisa-
ga ameahidi kulilinda na 
kulitunza Gari hilo ili liweze 
kuwasaidia Wananchi wa Kata 
ya Ikimba na Kyela kiujumla.

MKUU WA WILAYA YA KYELA 
MHE. JOSEPHINE MANASE 
KATIKA HAFLA FUPI YA
KUKABIDHI GARI YA WAGONJWA

MBUNGE JIMBO LA KYELA 
ALLY JUMBE WAKATI 
AKIKABIDHI GARI YA 
WAGONJWA (AMBULANCE)

VIONGOZI WA CHAMA WAKIWA
KATIKA HAFLA YA KUKABIDHI
GARI YA WAGONJWA 



Mkuu wa Wilaya ya Kyela Mhe.Jo-
sephine Manase kwa kushirikiana 
na Wafanyabiashara wa Soko kuu 
la Chama Cha Mapinduzi (CCM) 
Kyela wameadhimisha siku ya 
kumbukizi ya kuzaliwa ya 
Mhe.Rais wa Jamhuri ya Muunga-
no wa Tanzania Dkt.Samia Suluhu 
Hassan tarehe 27/1/2025.

Wakiadhimisha kumbukizi hiyo 
Mhe. Mkuu wa Wilaya amemtakia 
kheri na kumshukuru Dkt.Samia 
Suluhu Hassan kwa kusikiliza na 
kutatua kero mbalimbali 

zinazowakabili wananchi hususani 
Wafanyabiashara wa Soko la 
Kyela.

Mhe.Manase ameupongeza Uongo-
zi wa Soko kuu la Wilaya kwa 
ushirikiano mzuri na viongozi wa 
Serikali ili kuhakikisha biashara 
zinaendelea na Wananchi wanapata 
huduma stahiki.

Aidha, Mhe.Josephine Manase 
ameongeza kuwa Mhe.Rais Dkt. 
Samia Suluhu Hassan ameunda 
tume itakayotembelea kila Mkoa 

kukusanya maoni juu ya Kodi na 
Tume hiyo itakwenda kuleta 
muafaka juu ya Kodi wanazolala-
mikia Wafanyabiashara, hivyo 
wawetayari kutoa Maoni yao kwa 
Tume hiyo pindi itakapofika mkoa 
wa Mbeya.

Kwa upande wao uongozi wa soko 
kuu la CCM umemtakia kheri ya 
kumbukizi ya kuzaliwa Mhe. 
Samia Suluhu Hassan na kum-
pongeza kwa juhudi zote za 
maendeleo anazozifanya kwa ajili 
Watanzania

KYELA, UMOJA WETU NDIYO
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MKUU WA WILAYA YA KYELA MHE. JOSEPHINE MANASE AKATA KEKI NA WAFANYA BIASHARA 
WA SOKO LA KYELA MJINI WAKIMTAKIA HERI MHE. DKT. SAMIA SULUHU HASSAN 

KATIKA SIKU YAKE YA KUZALIWA.
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Kamati ya Uchumi,Ujenzi na 
Mazingira imefanya ziara ya 
kutembelea na kukagua miradi 
mbalimbali ya maendeleo kwa 
kipindi cha robo ya Pili tarehe 
28.2.2025.

Miradi hiyo ni ujenzi wa Vyumba 
Viwili vya Madarasa na Matundu 8 
ya Vyoo Shule ya Sekondari Bond-
eni inayogharimu Tsh 64,400,000, 
ujenzi wa Bweni la Wanafunzi 
wenye Mahitaji Maalumu katika 
Shule ya Msingi Sama Kata ya 
Ibanda ujenzi wa Vyumba Viwili 
vya Madarasa na Matundu 8 ya 
Vyoo katika Shule ya Sekondari 
Njisi, ujenzi huo unagharimu Tsh 
64,000,000.

Wakikagua Miradi hiyo Kamati 

imewapongeza Wataalamu kwa 
kusimamia Miradi na kuwataka 
Wataalamu kuweka utaratibu wa 
kutembelea na kukagua Miradi ili 
kuondoa changamoto za mara kwa 
mara zinazojitokeza katika miradi 
hiyo.

Vilevile Wah. Madiwani wameom-
ba Viongozi ngazi ya kata na Kijiji 
kwa kushirikiana na Mhe.Diwani 
wa kata ya Bondeni kufanya Vikao 
na kutoa Elimu kwa Wananchi 
wake juu ya kutoa eneo kwa ajili ya 
kuongeza Madarasa katika Shule ya 
Sekondari hiyo.

Aidha katika ukaguzi wa Bweni la 
watoto wenye mahitaji maalumu 
Shule ya msingi Sama kata ya 
Ibanda Mhe.Katule amemuagiza 

Mkurugenzi Mtendaji kusimamia 
na kukamilisha haraka Bweni hilo 
hadi kufikia Tarehe 10/02/2025 
Bweni hilo lifunguliwe na kuanza 
kutumika rasmi.

Sambamba na hilo Mhe. 
Mwenyekiti ameiagiza Ofisi ya 
Mkurugenzi kupitia Wataalamu 
wake ifikapo tarehe 03/02/2025 
ujenzi wa Vyumba viwili vya 
Madarasa katika shule ya sekondari 
Njisi vikamilike na kuanza kutumi-
ka.

Kuhusu changamoto ya Mfumo wa 
Nest Mhe. Katule Kingamkono 
amewaomba Wataalamu kwa 
kushirikiana na Watendaji wa kata 
kutoa mafunzo kwa Wazabuni na 
mafundi wadogo juu ya matumizi 

KYELA, UMOJA WETU NDIYO
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KAMATI YA UCHUMI,UJENZI NA MAZINGIRA IMEFANYA ZIARA YA KUTEMBELEA NA
 KUKAGUA MIRADI YA MAENDELEO

BWENI LA WANAFUNZI WENYE
 MAHITAJI MAALUMU IBANDA

UJENZI WA MATUNDU 8 YA
 VYOO SHULE YA SEKONDARI 

NJISI

UJENZI WA VYUMBA VIWILI
 VYA MADARASA SHULE YA 
SEKONDARI BONDENI
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Kamati ya fedha, Uongozi na 
Mipango imefanya ziara ya kutem-
belea na kukagua Vizuia (Mageti ya 
kukusanyia Ushuru) vya mapato 
pamoja na miradi ya maendeleo 
kipindi cha  robo ya Pili 29.1.2025.

Miradi hiyo ni pamoja na Ujenzi wa 
jengo la Zahanati (OPD) Kata ya 
Nkuyu,maegesho ya magari Lubele 
kata ya Ikimba,Kizuia cha Boda 
Kasumulu,kizuia cha Mafiga 
Busale,Ujenzi wa Vyumba 4 vya 
Madarasa Mabweni 2 na Matundu 
10 ya Vyoo Shule ya Sekondari 
Itope,Kizuia cha Ngeleka Kata ya 
Makwale na Vyanzo vya Utalii 
Matema.

Akikagua Vizuia  vya Mapato Mhe. 
Mwenyekiti wa Halmashauri Katule 
G. Kingamkono amewaagiza Wataa-
lamu kutoka Ofisi ya Mkurugenzi 
kuweka Mkakati wa kuboresha  
Miundombinu maeneo ya Vyanzo 
vya Mapato na  sehemu za Biashara 
ikiwemo Ujenzi wa vyoo ili  kujen-
ga Mazingira rafiki kwa wateja.

Aidha Mhe. Mwenyekiti amewataka 
wakusanya   Ushuru na Mapato   ya 
Halmashauri kufuata taratibu zote za 
ukusanyaji pamoja na kutoa Risiti 
kwa Wateja  baada ya kupata 
huduma.

Hali kadhalika, katika ukaguzi wa 
Miradi ya maendeleo Wah.Madi-

wani kwanyakati tofauti wame-
waomba Wataalamu ngazi ya Kata  
kusimamia vizuri Fedha za Miradi 
ya maendeleo zinazoletwa na Seri-
kali ya awamu ya sita,inayoongozwa 
na Dkt Mhe: Samia Suluhu Has-
san,Rais wa Jamhuri ya Muungano 
wa Tanzania kwa ajili ya kukamili-
sha Miradi hiyo.

Sambamba na hilo,Mhe. Mwenyeki-
ti amewasisitiza wale wenye vigezo 
vya kujiunga na Mfumo wa 
Manunuzi (Nest) kujisajili na 
Mfumo huo ili kazi zao ziweze 
kutambulika  na kufanyika kwa 
halali.
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