) JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA
el | TUME YA TAIFA YA UCHAGUZI

TANGAZO LA MWALIKO WA WATAZAMA]JI WA NDANI WA
UCHAGUZI MDOGO WA MADIWANI KATIKA KATA 23 ZA
TANZANIA BARA

Tume ya Taifa ya Uchaguzi inatarajia kufanya uchaguzi mdogo wa Madiwani katika
kata 23 za Tanzania Bara. Uchaguzi huo utafanyika siku ya Jumatano tarche 20

Machi, 2024 katika kata zifuatazo:-

'Na.  Mkoa Halmashauri ya : Kata

1. | Dar es Salaam Manispaa ya Kigamboni Kimbiji

2. | Kigoma Manispaa ya Kigoma/ Uijiji * | Kasingirima

3. | Tabora Manispaa ya Tabora Ndevelwa

4. | Pwani Mji Kibaha Msangani
Wilaya yva Bagamoyo Fukayosi
Wilaya va Kibiti Mlanzi

5. | Ruvuma Mji Mbinga Utiri
Wilaya ya Songea Mbingamhalule

6. | Geita Wilaya ya Mbogwe [sebya

7. | Lindi Wilaya ya Kilwa Kibata

8. | Mara Wilaya ya Musoma Mshikamano i




Na. |Mkoa Halmashauri ya Kata
Wilaya ya Butiama Busegwe
9. | Mbeya Wilava ya Kyela Nkokwa
10. | Morogoro Wilaya ya Mlimba Kamwene
11. | Mtwara Wilaya ya Nanyumbu Chipuputa
12. | Mwanza Wilaya va Sengerema Buzilasoga
Wilaya ya Kwimba Mhande
13. | Rukwa Wilaya ya Nkasi Kabwe
14. | Simivu Wilaya ya Meatu Bukundi
15. | Tanga Wilaya ya Muheza Mkuzi
Wilaya ya Mki‘nga Boma
Mtimbwani
Mayomboni

Kwa mujibu wa kanuni ya 16(3) ya Kanuni za Uchaguzi wa Serikali za Mitaa
(Uchaguzi wa Madiwani) za Mwaka 2020, Tume ya Taifa ya Uchaguzi inaalika

watazamaji wa uchaguzi wanaotaka kutazama uchaguzi.

Kupitia tangazo hili, Tume inakaribisha maombi kutoka kwa taasisi na asasi
mbalimbali nchini ambazo zinahitaji kutazama uchaguzi mdogo katika kata 23
zilizopo katika halmashauri mbalimbali kama zilivyotajwa kwenye Jedwali. Taasisi

na asasi zenye nia va kutazama uchaguzi huo ziwasilishe maombi kwa kutumia

anuani (link) ifuatayo https://oms.nec.go.tz




Barua ya maombi pamoja na mambo mengine itatakiwa kuainisha mambo

yafuatayo: -

i, Anuani kamili ya taasisi au asasi husika;

ii. Mahali ambapo taasisi au asasi husika inafanyia kazi (Physical address);

iii. Shughuli ambazo zinafanywa na taasisi au asasi husika kwa mujibu wa hati ya
usajili;

iv. Maeneo ambayo taasisi au asasi inapenda kwenda kutazama uchaguzi;

v. ldadi ya watu ambao taasisi au asasi itawatumia katika zoezi hilo pamoja na

majina na taarifa zao binafsi;

vi. Majina na namba za simu za viongozi wa taasisi au asasi husika kama

yalivyoandikwa katika hati za usajili;

vii. Ikiwa taasisi au asasi inahusisha watendaji wa kimgtaifa, viongozi wawili

ambao taarifa zao zitawasilishwa ni lazima wawe watanzania;
viii. Kuambatisha nakala au kivuli cha hati ya usajili wa taasisi au asasi husika; na

ix. Kuambatisha nakala au kivuli cha katiba va taasisi au asasi husika.

Maombi yatapokelewa kuanzia tarehe 15 hadi 20 Februari, 2024.

Limetolewa leo tarehe 15 Februari, 2024 na:

MKURUGENZI WA UCHAGUZI




