
 

 

 

 

: TAARIFA YA MAPATO NA MATUMIZI KWA KIPINDI CHA KUISHIA MWEZI 

DESEMBA 2021. 

 

89.1 Mweka Hazina (W) aliwasilisha taarifa ya Mapato na Matumizi ya 

Halmashauri ya Wilaya ya Kyela kwa kipindi cha kuishia mwezi Desemba 

2021 kama ifuatavyo:- 

 

I                 MAPATO. 

 

89.1.1 Halmashauri ya Wilaya imekusanya jumla ya shilingi 2,057,923,174.00 

sawa na asilimia 53 ya lengo la kukusanya shilingi 3,905,033,080.00 

katika mapato yanayotokana na vyanzo vya ndani, ambapo Halmashauri 

imekusanya shilingi 1,864,169,994.00 sawa na asilimia 53.21 ya lengo la 

kukusanya shilingi. 3,502,860,080.00  na  Mamlaka ya Mji Mdogo 

imekusanya shilingi 201,774,471.00 sawa na asilimia 50 ya lengo la 

kukusanya shilingi. 402,173,000.00. Pia Halmashauri imepokea ruzuku ya 

kawaida ya shilingi 13,025,425,834.00 sawa na asilimia 44.61 ya lengo la 

kupokea ruzuku ya shilingi 29,196,406,500.00, ruzuku ya maendeleo 

shilingi 2,883,566,438.00 sawa na asilimia 72.96 ya lengo la kupokea 

shilingi 3,952,503,500.00 na ruzuku ya miradi ya wahisani shilingi 

853,220,013.00 sawa na asilimia 20 ya lengo la kupokea shilingi  

4,146,596,617.00. 

 

 

II: MATUMIZI 

89.1.2 Halmashauri ya Wilaya imetumia jumla ya shilingi 1,722,810.00 sawa na 

asilimia 44 ya lengo la kutumia shilingi 3,905,033,080.00 katika matumizi 



ya vyanzo vya ndani. Pia Halmashauri imetumia ruzuku ya kawaida shilingi 

12,836,030,060.00 sawa na asilimia 44 ya lengo la kutumia shilingi 

29,196,406,500.00, ruzuku ya maendeleo shilingi 748,212,439.00 sawa na 

asilimia 19 ya lengo la kutumia shilingi 3,952,503,500.00 na ruzuku ya 

miradi ya wahisani shilingi 283,595,000.00 sawa na asilimia 7 ya lengo la 

kupokea shilingi 4,146,596,617.00. 

 

TAARIFA YA MAPATO NA MATUMIZI KWA KIPINDI CHA KUISHIA MWEZI 

JANUARI 2022. 

 

108.1 Mweka Hazina (W) aliwasilisha taarifa ya Mapato na Matumizi ya 

Halmashauri ya Wilaya ya Kyela kwa kipindi cha kuishia mwezi Januari 

2022 kama ifuatavyo:- 

 

I                 MAPATO. 

 

108.1.1 Halmashauri ya Wilaya imekusanya jumla ya shilingi 2,465,557,190.00 

sawa na asilimia 63 ya lengo la kukusanya shilingi 3,905,033,080.00 

katika mapato yanayotokana na vyanzo vya ndani, ambapo Halmashauri 

imekusanya shilingi 2,234,384,190.00 sawa na asilimia 63.8 ya lengo la 

kukusanya shilingi. 3,502,860,080.00 na Mamlaka ya Mji Mdogo 

imekusanya shilingi 231,412,618.00 sawa na asilimia 58 ya lengo la 

kukusanya shilingi. 402,173,000.00. Pia Halmashauri imepokea ruzuku ya 

kawaida ya shilingi 14,993,333,834.00 sawa na asilimia 51 ya lengo la 

kupokea ruzuku ya shilingi 29,196,406,500.00, ruzuku ya maendeleo 

shilingi 2,883,566,438.00 sawa na asilimia 73 ya lengo la kupokea shilingi 

3,952,503,500.00 na ruzuku ya miradi ya wahisani shilingi 853,220,013.00 

sawa na asilimia 21 ya lengo la kupokea shilingi 4,146,596,617.00. 

 

II: MATUMIZI 

 



108.1.2 Halmashauri ya Wilaya imetumia jumla ya shilingi 1,951,846,400.00 sawa 

na asilimia 50 ya lengo la kutumia shilingi 3,905,033,080.00 katika 

matumizi ya vyanzo vya ndani. Pia Halmashauri imetumia ruzuku ya 

kawaida shilingi 14,935,707,660.00 sawa na asilimia 51 ya lengo la 

kutumia shilingi 29,196,406,500.00, ruzuku ya maendeleo shilingi 

1,025,014,533.00 sawa na asilimia 26 ya lengo la kutumia shilingi 

3,952,503,500.00 na ruzuku ya miradi ya wahisani shilingi 674,775,117.00 

sawa na asilimia 16 ya lengo la kupokea shilingi 4,146,596,617.00. 

 

 

TAARIFA YA MAPATO NA MATUMIZI KWA KIPINDI CHA KUISHIA MWEZI 

MACHI 2022. 

 

142.1 Mweka Hazina (W) aliwasilisha taarifa ya Mapato na Matumizi ya 

Halmashauri ya Wilaya ya Kyela kwa kipindi cha kuishia mwezi Machi 2022 

kama ifuatavyo:- 

 

I                 MAPATO. 

 

142.1.1 Halmashauri ya Wilaya imekusanya jumla ya shilingi 3,044,043,902.00 

sawa na asilimia 78 ya lengo la kukusanya shilingi 3,905,033,080.00 

katika mapato yanayotokana na vyanzo vya ndani, ambapo Halmashauri 

imekusanya shilingi 2,768,320,673.00 sawa na asilimia 79.03 ya lengo la 

kukusanya shilingi. 3,502,860,080.00  na  Mamlaka ya Mji Mdogo 

imekusanya shilingi 275,723,229.00 sawa na asilimia 69 ya lengo la 

kukusanya shilingi. 402,173,000.00. Pia Halmashauri imepokea ruzuku ya 

kawaida ya shilingi 19,388,936,167.00 sawa na asilimia 66 ya lengo la 

kupokea ruzuku ya shilingi 29,196,406,500.00, ruzuku ya maendeleo 

shilingi 3,157,607,019.00 sawa na asilimia 80 ya lengo la kupokea shilingi 

3,952,503,500.00 na ruzuku ya miradi ya wahisani shilingi 954,199,121.00 

sawa na asilimia 23 ya lengo la kupokea shilingi  4,146,596,617.00. 



 

II: MATUMIZI 

 

142.1.2 Halmashauri ya Wilaya imetumia jumla ya shilingi 2,605,833,848.00 sawa 

na asilimia 67 ya lengo la kutumia shilingi 3,905,033,080.00 katika 

matumizi ya vyanzo vya ndani. Pia Halmashauri imetumia ruzuku ya 

kawaida shilingi 18,838,580,808.00 sawa na asilimia 65 ya lengo la 

kutumia shilingi 29,196,406,500.00, ruzuku ya maendeleo shilingi 

1,561,555,114.00 sawa na asilimia 40 ya lengo la kutumia shilingi 

3,952,503,500.00 na ruzuku ya miradi ya wahisani shilingi 

1,104,374,043.00 sawa na asilimia 27 ya lengo la kupokea shilingi 

4,146,596,617.00. 

 

 

TAARIFA YA MAPATO NA MATUMIZI KWA KIPINDI CHA KUISHIA MWEZI 

APRILI 2022. 

 

164.1 Mweka Hazina (W) aliwasilisha taarifa ya Mapato na Matumizi ya 

Halmashauri ya Wilaya ya Kyela kwa kipindi cha kuishia  Mwezi Aprili 2022 

kama ifuatavyo:- 

 

I                 MAPATO. 

 

164.1.1 Halmashauri ya Wilaya imekusanya jumla ya shilingi 3,232,000,002.00 

sawa na asilimia 83 ya lengo la kukusanya shilingi 3,905,033,080.00 

katika mapato yanayotokana na vyanzo vya ndani, ambapo Halmashauri 

imekusanya shilingi 2,934,034,400.00 sawa na asilimia 83.76 ya lengo la 

kukusanya shilingi. 3,502,860,080.00  na  Mamlaka ya Mji Mdogo 

imekusanya shilingi 297,965,602.00 sawa na asilimia 74 ya lengo la 

kukusanya shilingi. 402,173,000.00. Pia Halmashauri imepokea ruzuku ya 

kawaida ya shilingi 21,790,841,497.00 sawa na asilimia 75 ya lengo la 

kupokea ruzuku ya shilingi 29,196,406,500.00, ruzuku ya maendeleo 



shilingi 3,294,532,348.00 sawa na asilimia 83 ya lengo la kupokea shilingi 

3,952,503,500.00 na ruzuku ya miradi ya wahisani shilingi 

1,310,775,421.00 sawa na asilimia 32 ya lengo la kupokea shilingi  

4,146,596,617.00. 

 

II: MATUMIZI 

 

164.1.2 Halmashauri ya Wilaya imetumia jumla ya shilingi 2,792,608,368.00 sawa 

na asilimia 72 ya lengo la kutumia shilingi 3,905,033,080.00 katika 

matumizi ya vyanzo vya ndani. Pia Halmashauri imetumia ruzuku ya 

kawaida shilingi 21,200,015,388.00 sawa na asilimia 73 ya lengo la 

kutumia shilingi 29,196,406,500.00, ruzuku ya maendeleo shilingi 

1894,837,223.00 sawa na asilimia 48 ya lengo la kutumia shilingi 

3,952,503,500.00 na ruzuku ya miradi ya wahisani shilingi 

1,114,886,608.00 sawa na asilimia 27 ya lengo la kupokea shilingi 

4,146,596,617.00. 

 

 


